Doodle Izakaya ร้านอาหารญี่ปุ่นสุดพรีเมียม ที่ไม่ต้องบินไกลไปถึงญี่ปุ่นก็ฟินได้! ร้านเป็นสไตล์โมเดิร์นอิซากายะที่ตั้งอยู่ย่านสุขุมวิท เป็นร้านน้องใหม่ที่พึ่งเปิดตัวเมื่อเดือนกุมภาพันธ์ที่ผ่านมา แต่รับประกันความอร่อย ใครที่ชื่นชอบสไตล์อิซากายะ ร้านนี้เขาจัดเต็มทุกเมนู แถมบรรยากาศร้านก็ดี๊ดี มีกิจกรรมให้ทำด้วย ว่าแล้วก็อย่ารอช้า ไปดูกันเลยดีกว่า!
Doodles Izakaya ร้านอาหารสไตล์อิซากายะใจกลางเมือง ที่คุณไม่ควรพลาด
![outside - Doodle Izakaya](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/04/Doodle-outside-2-768x512.jpeg)
สำหรับร้าน Doodle Izakaya นั้น เปิดให้บริการทุกวัน ตั้งแต่เวลา 17.00 – 00.00 น. ร้านตั้งอยู่ที่ ซอยสุขุมวิท 47 การเดินทางสามารถเดินทางโดยรถไฟฟ้าBTS ลงสถานีพร้อมพงษ์ และเดินต่อไปยังสุขุมวิท 47 ประมาณ 600 เมตร ร้านอยู่ไม่ลึกจากปากซอยมาก หากมาด้วยรถส่วนตัวทางร้านก็มีที่จอดไว้รองรับ โดยสามารถจอดได้ริมถนนฝั่งหน้าร้าน (วันคี่) และฝั่งตรงข้ามร้าน (วันคู่) หรือจะนำไปจอดที่โครงการเรนฮิลล์ (RAIN HILL) ฝั่งตรงข้ามร้าน โดยมีค่าจอดรถชั่วโมงละ 40 บาท แต่ทั้งนี้สามารถนำมาเป็นส่วนรถค่าอาหาร 50 บาท / 1 บัตรจอดรถได้ด้วยนะ
![outside- Doodle Izakaya](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/04/Doodle-outside--768x512.jpeg)
ร้านเป็นบ้านเดี่ยวสองชั้นตกแต่งแนวโมเดิร์น โดยโทนสีของร้านจะเป็นสีครีมขาวสลับกับเฟอร์นิเจอร์ไม้สีน้ำตาล ดูเรียบง่ายมินิมอล บรรยากาศภายในร้านให้ความรู้สึกโฮมมี่ๆ อบอุ่น ทั้งยังผ่อนคลายไปกับเสียงเพลงญี่ปุ่นยุค80-00s ที่เปิดคลอไปเบาๆ ระหว่างทานอาหารมื้อเย็นสุดพิเศษ ให้ฟีลเหมือนมาทานข้าวบ้านเพื่อน หรือใครสายมาแฮงค์เอาท์ที่ร้านก็มีบาร์เครื่องดื่มไว้รองรับ พร้อมบาร์เทนเดอร์ฝีมือดีที่จะมารังสรรค์เครื่องดื่มรสชาติพรีเมียมให้คุณได้ลิ้มลอง
![Doodle Bar - Doodle Izakaya](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/04/Doodle-Bar-768x512.jpeg)
![inside - Doodle Izakaya](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/04/Doodle-inside-1-768x512.jpeg)
![inside - Doodle Izakaya](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/04/Doodle-inside-2-768x512.jpeg)
![inside - Doodle Izakaya](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/04/Doodle-inside--768x512.jpeg)
ที่นั่งภายในร้านแบ่งเป็นโซนด้านหน้าและด้านใน โซนด้านหน้ารองรับลูกค้าได้ถึง 20-30 ที่นั่ง แต่หากใครมาเป็นกลุ่มใหญ่ และต้องการปาร์ตี้ฉลองเนื่องในโอกาสพิเศษ อาทิ วันเกิด วันครบรอบ ทางร้านก็มีโซนจัดเลี้ยงด้านในไว้รองรับด้วยนะ
![Character - Doodle Izakaya](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/04/Character--768x512.jpeg)
เอกลักษณ์ของร้านที่ไม่พูดถึงไม่ได้ คือคาแรคเตอร์ตัวละครลายเส้นแสนน่ารัก 3 ตัว เปรียบเสมือนตัวแทนของเชฟ พนักงาน และลูกค้า ที่จะถูกตกแต่งไว้ทั่วทุกมุมร้าน ถือเป็นกิมมิคน่ารักๆ จากทางร้านที่ไม่เหมือนใคร
![Paint- Doodle Izakaya](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/04/Paint--768x1153.jpeg)
![Photo Booth - Doodle Izakaya](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/04/Photo-Booth--768x1153.jpeg)
และอีกหนึ่งบริการจากทางร้านที่สายคอนเทนต์ห้ามพลาด! คือกิจกรรมเพ้นท์แก้วไวน์เก๋ๆ ที่ให้คุณได้ดีไอวายตามสไตล์ หรือจะเป็น Doodle x Shutter Booth ตู้ถ่ายรูปที่ให้คุณแอนด์เดอะแก๊งหรือคนรัก ได้มาร่วมบันทึกความทรงจำดีๆ ไว้ด้วยกัน ซึ่งมีให้เลือกถึง 4 กรอบ ราคาเพียง 100 บาท/รูป และมุมถ่ายรูปชิคๆ ไวบ์ดีๆ ทั้งนอกร้านและในร้านอีกมากมาย
เมนูแนะนำ ที่มาแล้วต้องลองสักครั้ง!
มาถึงเมนูอาหารกันบ้าง ทางร้านจะเสิร์ฟเป็นอาหารสไตล์โมเดิร์น-ญี่ปุ่น พร้อมกับการตกแต่งจานอาหารหน้าตาน่ารับประทาน รสชาติก็ดีไม่แพ้กัน เพราะทางร้านใส่ใจในการเลือกวัตถุคุณภาพดี และพิถีพิถันทุกขั้นตอนในการรังสรรค์อาหารรสเลิศมาให้คุณได้ทาน
SMOKED ANKIMO PATE
![Smoked Ankimo -Doodle Izakaya](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/04/Smoked-Akimo--768x512.jpeg)
ขอเปิดด้วยเมนูเรียกน้ำย่อยซิกเนเจอร์ของร้านอย่าง Smoke Ankimo Pate ที่ใช้ตับปลาอังโกะ หรือ มังค์ฟิช บดเป็นครีมเข้มข้นเนื้อเนียน เสิร์ฟมาบนขนมปังโทสต์ย่างถ่าน เมื่อทานเข้าไปแล้วให้รสชาติ มัน นัว ละมุนในปาก มีความกลมกล่อมถือเป็นเมนู Appetizer ที่เปิดต่อมรับรสได้อย่างดี
HAMACHI WITH TOMATO DASHI JELLY
![Hamaji with tomato dashi - Doodle Izakaya](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/04/tomato-dashi--768x512.jpeg)
อีกหนึ่งเมนู Starter ยอดเยี่ยม เพราะนอกจากจะมีรสสัมผัสหวานนุ่มละมุน จากเนื้อปลาฮามาจิที่หั่นเป็นชิ้นๆแล้ว ยังได้ความสดชื่นจากตัวเจลลี่มะเขือเทศ ดาชิ ที่วางท็อปมาข้างบนเนื้อปลาอีกด้วย ยกให้เป็นอีกหนึ่งจานพิเศษในการเริ่มต้นมื้ออาหารได้อย่างครบรส และพร้อมลุยต่อกับจานถัดไป
PICANHA STEAK WITH YUZU KOSHO
![Picanha Steak- Doodle Izakaya](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/04/Picanha-Steak--768x512.jpeg)
ต่อด้วยเมนูจานหลักที่มีให้เลือกหลากหลายทั้งเมนูข้าว เส้น และสเต็ก แต่เมนู Main Dish จานเด็ดจากทางร้านที่ขอแนะนำคือ สเต็กเนื้อพิคานย่า (เนื้อส่วนสะโพกติดไขมัน) ที่เสิร์ฟคู่มากับเครื่องเคียงที่คล้ายกับ Chimichurri เนื้อสัมผัสของสเต็กนุ่มชุ่มลิ้นสุดๆ รับรองว่าจานนี้ต้องถูกใจสายเนื้อเลิฟเว่อร์แน่นอน!
TOMATO SAUCE PASTA WITH EBI KOROKKE
![Pasta - Doodle Izakaya](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/04/Pasta-768x512.jpeg)
เมนูเส้นของที่นี่ก็อร่อยไม่แพ้กันกับเมนู พาสต้าซอสมะเขือเทศ ที่เสิร์ฟมาพร้อมกับตัวโคร็อกเกะกุ้ง ที่ภายในผสมคลุกเคล้ากับพาเมซานชีสเน้นๆ ออนท็อปมาบนพาสต้าเส้นหนึบหนับ รสชาติดี อร่อยนัว ใครที่เป็นสาวกนู้ดเดิ้ลน่าจะฟินสุดๆไปเลยยย
SHOYU BUTTER ORINJI SALAD
![ORINJI Salad - Doodle Izakaya](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/04/ORINJI-Salad--768x512.jpeg)
เปลี่ยนจากเมนูเนื้อมาเอาใจสายรักสุขภาพกันบ้างกับเมนูสลัด Shoyu Butter Oringi Salad ที่เพิ่มความสดชื่นให้กับมื้ออาหาร จุดว้าวของเมนูนี้คือเห็ดที่มองแวบแรกคิดว่าเนื้อ แต่จริงๆ คือเห็ดออรินจิที่นำไปคลุกเคล้ากับโชยุเนยและผักสลัดสดใหม่ เป็นความอร่อยที่ลงตัวถูกปากถูกใจสุดๆ
MUNIN COCKTAIL
![Munin Cocktail - Doodle Izakaya](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/04/Munin-Cocktail-768x1153.jpeg)
มาที่เครื่องดื่มกันบ้างดีกว่า สายปาร์ตี้ห้ามพลาด เพราะที่นี่เขามีทั้งเบียร์ ไวน์นุ่มๆ และค็อกเทลรสเลิศให้คุณได้ลอง เมนูที่แนะนำคือ Munin ค็อกเทลที่มีส่วนผสมของแยมเปลือกส้มยุซุ ไข่ขาวที่นำไปพลาสเจอไรซ์ และ Suntony Whiskey วิสกี้ที่นิยมมากที่สุดในญี่ปุ่น รสชาติจะเปรี้ยวๆ ละมุนลิ้น กลิ่นแอลกอฮอล์ไม่แรง แถมยังกินง่ายอีกด้วย
ICE CREAM & KUROMITSU PANA COTTA
![Ice cream & Panacotta - Doodle Izakaya](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/04/Ice-cream-Panacotta--768x512.jpeg)
ตบท้ายด้วยของหวานอย่างไอศครีม ที่มีให้เลือกถึง 3 รส (Yusu , Hokkaido Milk, Matcha) หรืออีกหนึ่งเมนูคือ คุโรมิสุ พานาคอตต้า สูตรพิเศษที่ทางร้านทำเอง ตัวพานาคอตต้าเนื้อเนียน รสชาตินุ่มละมุนลิ้นจากนม อีกหนึ่งเมนูที่อยากแนะนำให้ลองทาน เหมาะสำหรับเป็นเมนูปิดท้ายมื้ออาหารแสนอร่อย
![Over all - Doodle Izakaya](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/04/Over-all-1-768x512.jpeg)
นอกจากจะมีเมนูอร่อยๆ แล้ว ที่นี่ยังเป็นร้านอาหารที่เหมาะกับทั้งกลุ่มวัยรุ่น และวัยทำงาน ที่สามารถมากับเพื่อนๆ ดินเนอร์ออกเดทกับคนรัก หรือทานมื้ออาหารเย็นกับครอบครัว เรียกได้ว่าถูกอกถูกใจทุกเพศทุกวัย ทั้งนี้ Hungry Hub ยังมีโปรโมชั่นมาแนะนำกับ Easy Set for 2 Persons เซ็ตเมนู 3 เมนูเช่น Katsu Don และเมนูอื่นๆ พร้อมเครื่องดื่ม จ่ายเพียง 950.- เท่านั้น
เป็นยังไงกันบ้าง กับรีวิวร้าน Doodles Izakaya ร้านอาหารญี่ปุ่นสุดพรีเมียมย่านสุขุมวิท หากใครกำลังมองหาร้านอาหารอร่อย บรรยากาศสบายๆ ชิลๆ ที่ให้ความรู้สึกเหมือนทานข้าวบ้านเพื่อน และเหมาะแก่การใช้เวลาช่วงหลังเลิกงานมาสังสรรค์ผ่อนคลาย Doodle เป็นอีกหนึ่งตัวเลือกที่ดีเลยทีเดียว!
สามารถติดตามโปรโมชั่น ที่ไม่ควรพลาดได้ที่ Facebook : Hungry Hub แอปจองมื้อพิเศษอันดับ 1 ของไทย
อ่านบทความอื่นๆ ที่น่าสนใจเพิ่มเติมได้ที่นี่