หากพูดถึงร้านเนื้อย่างระดับเทพ ๆ ในกรุงเทพ เราเชื่อว่าต้องมีร้าน Tokyo Yakiniku Shoutaian ติดโผในเว็บไซต์หรือในหน้ารีวิวต่าง ๆ อย่างแน่นอน เพราะที่นี่เขาต่างจากร้านปิ้งย่างยากินิกุทั่วไป ไฮไลท์ของร้านนี้คือทางร้านใช้เนื้อส่วนต่าง ๆ จากวัวสายพันธุ์คุโรเกะวากิว A5 ส่วนที่ดีที่สุดมาเสิร์ฟเท่านั้น!
ที่นี่คือสรวงสวรรค์ของคนรักเนื้ออย่างแท้จริง
นี่คือร้านปิ้งย่างแบบญี่ปุ่นแท้ ที่ส่งตรงมาจากประเทศญี่ปุ่นโดยตรง โดยในประเทศไทยมีแค่สาขานี้สาขาเดียวเท่านั้น ซึ่งตั้งอยู่ที่โรงแรม Nikko Hotel Bangkok สามารถนั่ง BTS มาลงที่สถานี ทองหล่อ แล้วเดินต่ออีกนิดเดียว ก็ถึงแล้วจ้า
ภายในร้าน ตกแต่งด้วยบรรยากาศสุดคลาสสิกที่เรามักได้เห็นเวลาชมภาพยนตร์ของญึ่ปุ่น เสมือนได้นั่งอยู่ในร้านอาหารที่ญี่ปุ่นจริง ๆ แต่ละมุมจะมีความเป็นส่วนตัว พร้อมพนักงานที่จะคอยบริการย่างเนื้อให้ที่โต๊ะ เพื่อให้ได้ความสุกที่พอดีที่สุด ส่งรสชาติของแต่ละส่วนออกมาได้ดีที่สุด และหากใครต้องการความเป็นส่วนตัวยิ่งขึ้น ก็สามารถจองห้องส่วนตัวได้เช่นกัน (ไม่เสียค่าบริการเพิ่มเติมแต่อย่างใด)
![Tokyo Yakiniku0066](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2020/08/Tokyo-Yakiniku0066-1024x683.jpg)
มาดูกันที่ส่วนของเมนูอาหารกันบ้าง ไฮไลท์ของทางร้านนี้คือ เขาจะใช้เนื้อวัวที่ไม่เหมือนที่ไหน เพราะที่นี่เขาใช้พันธุ์คุโรเกะ ซึ่งเป็นเนื้อวัวขนดำ ที่ส่งตรงมาจากประเทศญี่ปุ่น ด้วยวัตถุดิบคุณภาพพรีเมียม ทำให้รสชาติของเนื้อวัวแต่ละส่วนที่ผ่านการปรุงอย่างดี มีรสชาติที่จะทำให้เราจดจำได้อย่างไม่ลืม
และในบทความนี้ เราจะเล่าให้ทุกท่านได้อ่านกันครับ ว่าทำไมเราถึงต้องยอมจ่ายเงินจำนวน 4,990 บาทกับอาหารหนึ่งมื้อ มันพิเศษอย่างไร? คุ้มค่าแค่ไหน? สามารถเลื่อนลงไปอ่านได้เลยครับ
ทำไมถึงต้องยอมจ่าย 4,990?
นี่อาจจะเป็นคำถามที่หลาย ๆ ท่านสงสัยกัน ว่าทำไมเราถึงต้องจ่ายเงินจำนวนเท่านี้ไปกับการกินเนื้อย่าง ในฐานะที่ผมได้ไปทานมา ด้วยความสัตย์จริง ต้องขอบอกเลยว่า นี่คือเนื้อเกรดที่ดีที่สุดเท่าที่เคยกินมาในชีวิต
![Tokyo Yakiniku Shoutaian](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2020/08/tokyo-yakiniku-shoutaian-1024x576.jpg)
Premium Menu มีด้วยกัน 3 รายการ เริ่มกันที่ตัวแรกคือ CHATEAUBRIAND STEAK KUROGE WAGYU A5 สุดยอดเนื้อส่วนพิเศษที่อยู่บริเวณสันใน เป็นส่วนที่นุ่มที่สุด ดีที่สุด FRESH RAW WAGYU TARTARE WITH EGG AND UNI เนื้อสดทานกับไข่แดงและไข่หอยเม่น ทานเหมือนทาร์ทาร์ คลุก ๆ ให้เข้ากัน แล้วเข้าปากเลย
![Tokyo Yakiniku Shoutaian](https://d38lri8pyzrvor.cloudfront.net/uploads/restaurants/1599/photos/41581/RackMultipart20200818-207-z4lyyg.jpg)
SHOUTAIAN SUKIYAKI สุดยอดเนื้อลายหินอ่อนสุกี้ยากี้ ทานคู่กับฟัวกราส์ เวลาทานคือ เริ่มย่างฟัวกราส์ก่อน จากนั้นค่อยนำเนื้อไปย่าง โดยจะย่างแค่ด้านเดียว จากนั้นจึงนำฟัวกราส์มาวางบนเนื้อ แล้วค่อย ๆ ม้วนห่อ เวลาทานก็ต้องดิปกับไข่แดงเพื่อเพิ่มความนัว เป็นอีกหนึ่งเมนูที่ต้องทานให้ได้
![Tokyo Yakiniku Shoutaian](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2020/08/Tokyo-Yakiniku0017-1024x683.jpg)
HANASAKI TAN SHIO หรือชื่อภาษาไทยคือ ลิ้นวัวบุปผาย่างเกลือ เหตุผลที่ชื่อนี้คือ ตัวลิ้นส่วนนี้จะเป็นส่วนด้านในสุด นำมาบั้งเป็นลวดลายที่สวยงาม เวลาที่นำไปย่าง พอลิ้นค่อย ๆ สุก เนื้อจะเริ่มบานออกเหมือนดอกไม้ เวลากินทานคู่กับวาซาบิก็พอ แล้วจะได้ถึงความเด้ง ความกรุบ ความสดของเนื้อ ไม่มีความคาวแม้แต่น้อย
![Tokyo Yakiniku Shoutaian](https://d38lri8pyzrvor.cloudfront.net/uploads/restaurants/1599/photos/41557/RackMultipart20200818-235-1gsojlu.jpg)
SUSHI 3 KAN TABEKURABE ซูชิเนื้อวากิว 3 รสชาติ 3 สไตล์ วากิวนิกิริ / ท็อปปิ้งอูนิ /ท็อปปิ้งคาเวียร์ ก่อนทาน เราขอแนะนำให้บีบมะนาวลงไปสักนิด เพื่อให้ตัวเนื้อมันสะดุ้ง และได้ความรู้สึกสดชื่นเพิ่มขึ้น
![Tokyo Yakiniku Shoutaian 4](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2020/08/tokyo-yakiniku-shoutaian-4-1024x576.jpg)
ต่อกันด้วย TEIBAN YUKKE เนื้อวากิวหั่นเส้นยาว คลุกซอสยุกเกะและน้ำมันงา SALMON ROLL ที่สอดไส้ด้วยครีมชีส กินได้เพลิน ๆ
![Tokyo Yakiniku Shoutaian 5](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2020/08/tokyo-yakiniku-shoutaian-5-1024x576.jpg)
จัดเต็มกันต่อกับเหล่าเมนูเนื้อทั้งหลาย ที่รสชาติแทบไม่ได้ต่างไปจากเมนูพรีเมียมเลย เริ่มกันที่ Karubi เนื้อบริเวณที่ติดกับซี่โครง มีไขมันสอดแทรกจนเกิดเป็นลวดลายชั้นไขมัน ที่สวยงามละลายในปาก และ Harami เนื้อบริเวณส่วนกระบังลม มีความหนึบเป็นพิเศษ แต่ไม่เหนียวจนเกินไป ทำให้มี Texture ในการเคี้ยว
ทางด้านซ้ายจะเป็น 5 SECONDS JYO RO-SU KUROGE WAGYU A5 วากิวโรสุย่าง 5 วินาที และด้านขวาคือ 10 SECONDS BYO RO-SU KUROGE WAGYU A5 วากิวโรสุย่าง 10 วินาที โดยวิธีการย่างก็คือ นำเนื้อมาค่อย ๆ แผ่บนตะแกรงย่าง ทิ้งไว้แค่อึดใจเดียว แล้วม้วนเนื้อเข้าด้วยกัน (ย่างแค่ด้านเดียว) ไม่มีการกลับด้าน เพื่อรักษาน้ำของเนื้อไว้ให้มากที่สุด
![Tokyo Yakiniku Shoutaian](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2020/08/tokyo-yakiniku-shoutaian-3-1024x576.jpg)
ทางด้านซ้ายบนคือ ICHIBO SANKAKU KUROGE WAGYU A5 เนื้อลายหินอ่อน ติดมันน้อย ส่วนทางด้านซ้ายล่าง AKAMI SUDARE STEAK KUROGE WAGYU A5 สเต็กเนื้อแดงสึดาเระ และสุดท้ายแต่ไม่ท้ายสุดก็คือเนื้อทางด้านขวา SHINSHIN KUROGE WAGYU A5 เนื้อส่วนสะโพกช่วงบน
![Tokyo Yakiniku Shoutaian](https://d38lri8pyzrvor.cloudfront.net/uploads/restaurants/1599/photos/41570/RackMultipart20200818-207-1vaf5ri.jpg)
นอกจากนี้ ทางร้านยังมีเหล่า Seafood ด้วย หอยนางรมฮิโรชิม่า หอยเชลล์ฮอกไกโด กุ้งลายเสือใหญ่ ซึ่งต้องขอบอกว่าเมนูซีฟู้ดของทางร้าน ก็คุณภาพดีไม่ต่างจากตัวเนื้อวัวเลยครับ
![Tokyo Yakiniku Shoutaian](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2020/08/Tokyo-Yakiniku0072-1024x683.jpg)
อย่าให้ราคาเป็นตัวตัดสิน แต่ให้ประสบการณ์ในการกิน และรสชาติเป็นตัวตัดสิน
สรุป : Tokyo Yakiniku Shoutaian ที่นี่คืออีกหนึ่งประสบการณ์ในชีวิตที่อยากให้ทุกคนได้มีโอกาสลิ้มลอง เพราะการได้มีโอกาสมาลองอาหารที่นี่ ก็เปรียบเสมือนการเปิดประสบการณ์ใหม่ของโลกแห่งการทานอาหารในหมวดหมู่ปิ้งย่างเลยก็ว่าได้ สำหรับผู้อ่านท่านใดที่สนใจอยากไปลิ้มลองรสชาติของเนื้อวัวสายพันธุ์คุโรเกะวากิว ก็สามารถสำรองที่นั่งได้ผ่านทาง link ด้านล่างนี้ได้เลยครับ
สามารถอ่านบทความอื่น ๆ ที่น่าสนใจอีกเพียบได้ที่นี่!
- ครัวเจ๊ง้อ อิ่มอร่อยไม่อั้นกับโปรเด็ดที่ไม่ควรพลาด
- Cafe Thieves อีกหนึ่ง Hidden Gem ย่านเอกมัยที่รสชาติเป็นเลิศ!
- Fatboy Sushi อีกหนึ่งร้านซูชิลับ แต่เปี่ยมไปด้วยคุณภาพ ที่ซ่อนตัวอยู่ในย่านสีลม
- Tenmatsu ร้านเทมปุระสูตรต้นตำรับแท้ ที่ส่งตรงมาจากญี่ปุ่น
![Hungry Hub](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2022/06/Banner-Promo-Hungry-Hub-01-1-1024x216.webp)