วันนี้จะขอพาไปหาร้านอาหารไทยอร่อยๆ กันที่ สีฟ้า (SEE FAH) เป็นร้านอาหารไทย จีนระดับตำนานที่เปิดมาอย่างยาวนาน พร้อมจะมอบประสบการณ์การรับประทานอาหารไม่เหมือนใคร! ซึ่งในแต่ละเมนูมีก็ได้คัดสรรวัตถุดิบที่มีคุณภาพ และรังสรรค์ออกมาเป็นเมนูที่มีเอกลักษณ์เฉพาะตัว เหมาะสำหรับการมาทานในหลากหลายโอกาสไม่ว่าจะมาทานกับครอบครัวหรือเพื่อนฝูง แล้วจะมีอะไรที่น่าสนใจกันบ้าง มาติดตามกัน
![สีฟ้า ทองหล่อ See Fah Thonglor](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/03/ร้าน-ทองหล่อ-1024x682.jpg)
สีฟ้า หรือ See Fah เป็นร้านอาหารไทย-จีนที่เปิดมาอย่างยาวนานกว่า 85 ปี มีจุดเริ่มต้นจาก นายเงี๊ยบ แซ่โล้ว (เปล่ง รัชไชยบุญ) ซึ่งเป็นลูกคนจีนที่ได้มาอาศัยอยู่ในเมืองไทย และได้เปิดร้านอาหารเล็กๆ ตั้งอยู่ริมถนนราชวงศ์ ซึ่งคุณเปล่งนั้นก็ได้ทุ่มเททั้งแรงกายและแรงใจ ปั้นร้านเพื่อส่งต่อความอร่อยรุ่นสู่รุ่น จนมาถึงในยุคปัจจุบันทางร้านสีฟ้านั้นก็มีสาขาที่เปิดอยู่ทั้งหมด 13 สาขาด้วยกัน
แต่ในครั้งนี้เราจะพาทุกคนไปลิ้มลองอาหารในบรรยากาศสบายๆ ต้อนรับฤดูร้อนกับ สีฟ้า สาขาทองหล่อที่ตึก ฟิฟทิ ฟิฟท์ ชั้น 2 หากใครจะมาเดินทางตัวร้านด้วยรถส่วนตัวก็สามารถมาได้ทางมาที่ ซอย สุขุมวิท 55 แล้วมาจอดที่ลาดจอดรถตึกฟิฟทิ ฟิฟท์ ส่วนการเดินทางด้วยรถสาธารณะสามารถมาลงที่ BTS สถานีทองหล่อ แล้วนั่งวินมอเตอร์ไซค์มาจอดที่หน้าร้านก็ได้ด้วยเช่นเดียวกัน
![เมนูอาหาร สีฟ้า](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/03/1-768x512.jpg)
เมนูส่วนใหญ่ของสีฟ้า จะเป็นอาหารไทยพร้อมให้แบบเซ็ทอลาคาสเลือกกว่า 100 เมนู ที่เป็นการผสมผสานความเป็นอาหารจีนเข้าไปด้วย โดยในแต่ละเมนูก็รังสรรค์โดยพ่อครัวฝีมือดี ที่เลือกใช้วัตถุดิบที่มีคุณภาพ สะอาด และมีมาตรฐาน ไม่ว่าจะเป็นเมนูเส้น เมนูข้าว เมนูหม้อดิน เมนูทานเล่นไปจนถึงของหวานและเครื่องดื่ม ที่เป็นเอกลักษณ์ ถูกใจคนหลายรุ่น
และในช่วงหน้าร้อนแบบนี้ ทางสีฟ้าก็ได้มีการเพิ่มเมนูใหม่ ต้อนรับเทศกาลมะม่วง ภายใต้ธีม Summer Mango ด้วยการนำมะม่วงที่มีรสชาติหวานหอม มาผสมผสานกับเมนูอาหารไทย จีน รวมไปถึงของหวานอย่างไอศกรีม จึงได้เกิดเป็นเมนูสไตล์ใหม่ ที่จะช่วยสร้างความชุ่มฉ่ำให้กับหน้าร้อนนี้ และเชื่อได้เลยว่าจะต้องถูกอก ถูกใจคนที่รักมะม่วงอย่างแน่นอน
![เมนูหมูแดง ร้านสีฟ้า](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/03/Red-Pork-768x512.jpg)
คราวนี้เราก็มาเริ่มต้น เมนูแนะนำกันด้วย หมูแดง (Roasted pork) เป็นเมนูซิกเนเจอร์ของทางร้าน ที่คัดส่วนของเนื้อหมูสันนอกมาใช้ในเมนูนี้ และผ่านหมักด้วยซอสสูตรพิเศษ เพื่อให้รสชาติเข้มข้นที่เป็นเอกลักษณ์ของตัวซอสซึมลงไปที่เนื้อหมู ก่อนที่จะนำมาย่าง ให้เนื้อรอบนอกมีกลิ่นสโมคเล็กน้อย
![เมนูกุ้งอบวุ้นเส้น ร้านสีฟ้า](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/03/กุ้งอบ-768x512.jpg)
เมนูต่อมาเป็น กุ้งทะเลอบวุ้นเส้น (Baked shrimp with vermicelli in clay pot) เป็นเมนูหม้อดินที่เสิร์ฟด้วยกุ้งทะเลสดตัวโต เนื้อแน่น คลุคเคล้ากับเนื้อเบค่อนอยู่ข้างในและเพิ่มความหอมด้วยพริกไทย ส่วนวุ้นเส้นจะเลือกใช้เส้นที่มีคุณภาพ พอเวลาอบออกมาก็จะมีความนุ่มนวลและเต็มไปด้วยรสชาติของซอส แค่คำแรกบอกได้เลยว่าจะทำให้คุณตกตะลึงลงในความอร่อยได้ไม่ยาก
![Svg+xml;base64,PHN2ZyB2aWV3Qm94PScwIDAgMTAyNCA2ODInIHhtbG5zPSdodHRwOi8vd3d3LnczLm9yZy8yMDAwL3N2Zyc+PC9zdmc+](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/03/chiken-1024x682.jpg)
เมนูนี้ก็เป็นอีกหนึ่งเมนูซิกเนเจอร์ของทางร้านนั้นก็คือ ข้าวอบไก่สีฟ้า (Blue Chicken Baked Rice) เนื้อไก่ชิ้นโตๆ ที่มีความชุ่มฉ่ำทั้งชิ้น กินคู่กับข้าวหอมมะลิร้อนๆ และผักกวางตุ้งกรอบๆ ที่จะช่วยตัดรสชาติกันได้อย่างละมุน และความลับของจานนี้อีกอย่างหนึ่งนั้นคือ รสชาติและกลิ่นที่อบอวลที่เสิร์ฟอยู่ในหม้อดิน จะช่วยทำให้เราสัมผัสความอร่อยได้อย่างเต็มที่ตั้งแต่คำแรกที่เข้าปาก
![Svg+xml;base64,PHN2ZyB2aWV3Qm94PScwIDAgNzY4IDUxMicgeG1sbnM9J2h0dHA6Ly93d3cudzMub3JnLzIwMDAvc3ZnJz48L3N2Zz4=](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/03/ปอ-768x512.jpg)
หน้าร้อนกำลังมา ก็ต้องมาเติมความสดชื่นกับ ปอเปี๊ยะเป็ดย่างซอสมะม่วง (Roasted Duck and Mango Spring Rolls) เป็นเมนูปอเปี๊ยะที่ให้เนื้อเป็ดมาค่อนข้างเยอะ ทานคู่กับแป้งเนื้อเหนียวนุ่ม มะม่วงชิ้นขนาดกำลังพอดี ราดด้วยซอสมะม่วงและซอสปอเปี๊ยะสุดเข้มข้น จึงเป็นการผสมผสานที่ฟินและอร่อยแบบสุดๆ
![Svg+xml;base64,PHN2ZyB2aWV3Qm94PScwIDAgNzY4IDUxMicgeG1sbnM9J2h0dHA6Ly93d3cudzMub3JnLzIwMDAvc3ZnJz48L3N2Zz4=](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/03/ยำ-768x512.jpg)
จัดไปอีกหนึ่งเมนูของคาว เอาใจสายแซ่บ ก็ต้องยกให้ ยำทะเลมะม่วง (Mango Seafood Salad) เมนูยำจานเด็ดที่มีรสชาติครบรส ทั้งเค็ม หวาน เผ็ดกำลังดี อีกทั้งก็ยังยกวัตถุดิบสดๆ จากทะเลมาใส่แบบจัดเต็มทั้งเนื้อกุ้งและปลาหมึก ปิดท้ายด้วยความฉ่ำของมะม่วงช้นเล็กๆ ที่ใส่ไปเพิ่มเติม เมื่อเวลาทานจะได้รสชาติที่เข้ากันอย่างพอดิบพอดี
![Svg+xml;base64,PHN2ZyB2aWV3Qm94PScwIDAgNzY4IDUxMicgeG1sbnM9J2h0dHA6Ly93d3cudzMub3JnLzIwMDAvc3ZnJz48L3N2Zz4=](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/03/ข้าวผัด-1-768x512.jpg)
จานสุดท้ายแต่ไม่ท้ายสุดนั้นก็คือ ข้าวผัดกุ้งมะม่วงน้ำปลาหวาน (Shrimp and Mango Fried Rice with Sweet Fish Sauce) ใครจะไปคิดกันละว่าเมนูบ้านๆอย่างข้าวผัด พอทานคู่กับน้ำปลาหวานที่มีรสขาติหอมหวานอันเป็นเอกลักษณ์ และเค็มเล็กน้อยด้วยกุ้ง และมะม่วงที่เพิ่มความหวานและสดชื่นให้กับทุกคำที่ได้ทานเข้าไปจึงได้รสชาติแบบอูมามิ กรุบๆ เข้ากันได้อย่างลงตัว
![Svg+xml;base64,PHN2ZyB2aWV3Qm94PScwIDAgNzY4IDUxMicgeG1sbnM9J2h0dHA6Ly93d3cudzMub3JnLzIwMDAvc3ZnJz48L3N2Zz4=](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/03/ไอติม-768x512.jpg)
แล้วเมนูสุดท้ายที่เราจะมาแนะนำช่วงหน้าร้อนแบบนี้ก็คือ ไอศกรีมมะม่วงชอร์เบท์ นั้นเอง! โดยมีรสชาติให้ได้เลือกถึง 3 รสชาติด้วยกันไม่ว่าจะเป็น รสมะม่วงน้ำปลาหวาน รสมะม่วงพริกเกลือ และ รสมะม่วงพริกเกลือบ๊วย เสิร์ฟพร้อมกับท็อปปิ้ง มะม่วงที่มาเป็นชื้นๆ ผสมอยู่ข้างในเพื่อเพิ่มรสชาติเปรี้ยวจี้ดและเพิ่มสดชื่นเข้าไปอีก เรียกได้เลยว่าเป็นของหวานที่เหมาะกับการมาทานดับร้อนแบบสุดๆ
![สีฟ้า Summer Mango](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/03/ปิด-768x512.jpg)
ถ้าเกิดทุกคนอยากมาลิ้มลองเมนูต่างๆ และเมนูใหม่ใน Summer นี้จากร้าน See Fah ที่มอบความสดชื่นและความอร่อยในทุกจาน พร้อมบรรยากาศสบายๆ โดย See Fah นั้นมีทั้งหมด 13 สาขา ไปสาขาที่ใกล้ที่สุดแล้วไปอร่อยกันเลย !
หากใครอยากชวนครอบครัวไปลิ้มลองอาหารไทย-จีน ระดับตำนาน ก็ต้องขอแนะนำ สีฟ้า (SEE FAH) สาขาใกล้ๆ กันได้เลย เพราะนอกจากจะมีเมนูอาหารอร่อยๆ ให้ได้ลิ้มลองกว่า 100 เมนู ก็ยังมาพร้อมโปรโมชั่นที่ไม่ควรพลาดบน Hungry Hub กับเซ็ตสุดคุ้ม จ่ายเบาๆ เริ่มต้นเพียงคนละ 250 บาทเท่านั้น
สามารถติดตามโปรโมชั่น ที่ไม่ควรพลาดได้ที่ Facebook : Hungry Hub แอปจองมื้อพิเศษอันดับ 1 ของไทย