ว่ากันด้วยบุฟเฟ่ต์ปิ้งย่างญี่ปุ่น No.1 ที่ขึ้นชื่อในเรื่องของความพรีเมียม และยอดฮิตมาอย่างยาวนาน ต้องยกให้ Kouen Premium Buffet โดยในวันนี้เราจะพาทุกคนไปทานกันที่สาขา Vanit Village Aree แหล่งคอมมูนิตี้สุดโมเดิร์นใจกลางอารีย์ แล้วเมนูที่ Vanit Village Kouen จะจัดหนักเต็มอิ่มครบแค่ไหน ตามไปดูกันต่อได้เลย
รีวิว Kouen Premium Buffet บุฟเฟต์ปิ้งย่างพรีเมียม เมนูพิเศษไม่อั้น!!
![Svg+xml;base64,PHN2ZyB2aWV3Qm94PScwIDAgMTAyNCA3NjgnIHhtbG5zPSdodHRwOi8vd3d3LnczLm9yZy8yMDAwL3N2Zyc+PC9zdmc+](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2023/12/Vanit-Village_1-1024x768.jpg)
ตัวร้านของ Kouen Premium Buffet สาขาที่เราจะไปในวันนี้จะตั้งอยู่ที่ชั้น B ของคอมมูนิตี้มอลล์อย่าง Vanit Village โดยจะใกล้กับ BTS สถานีอารีย์ประมาณ 700 เมตร
![Svg+xml;base64,PHN2ZyB2aWV3Qm94PScwIDAgMTAyNCA3NjgnIHhtbG5zPSdodHRwOi8vd3d3LnczLm9yZy8yMDAwL3N2Zyc+PC9zdmc+](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2023/12/Vanit-Village-บันได้เลื่อน_1-1024x768.jpg)
![Svg+xml;base64,PHN2ZyB2aWV3Qm94PScwIDAgMTAyNCA3NjgnIHhtbG5zPSdodHRwOi8vd3d3LnczLm9yZy8yMDAwL3N2Zyc+PC9zdmc+](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2023/12/Vanit-Village-ทางลง_1-1024x768.jpg)
เมื่อเรามาถึงหน้าอาคารแล้ว ก็จะพบกับบันได้เลื่อนลงไปที่ชั้น B จากนั้นใฟ้เลี้ยวซ้ายและเดินเข้ามาข้างในอีกไม่กี่ก้าวก็จะเจอกับร้าน Kouen แล้วนั้นเอง
![Kouen Premium Buffet Kanit village](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2023/12/Kouen-Kanit-village-บรรยากาศร้าน-1-1024x682.jpg)
![Kouen Premium Buffet Kanit village บรรยากาศร้าน](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2023/12/Kouen-Kanit-village-บรรยากาศร้าน-2-1024x682.jpg)
บรรยากาศภายในร้านก็จะมีความเรียบง่าย แต่ดูหรูตามแบบฉบับของ Kouen ทั้งผนังลวดลายไม้ โต็ะสีดำพร้อมกับเบาะนั้งขนาดใหญ่ โดยรวมถือว่าเป็นร้านที่เหมาะสำหรับการมาทานตั้งแต่ 2-8 ท่าน จะชวนเพื่อน ชวนครอบครัว หรือชวนคนรู้ใจไปทานเนื้อย่างก็ฟินไม่แพ้กัน
เมนูอาหารที่ไม่ควรพลาดจาก Kouen Premium Buffet
![Kouen Premium Buffet เมนู Hungry Hub](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2023/12/Kouen-Buffet-menus-1024x682.jpg)
แน่นอนว่าถ้าให้พูดถึงเมนูของที่นี่ ต้องบอกได้เลยว่าสุดทุกเมนู เพราะแต่ละเมนูเขาจะเน้นในเรื่องของความพรีเมียม ด้วยการเลือกใช้วัตถุที่ที่ที่สุดจากทั่วทุกมุมโลก ไม่ว่าจะเป็นเนื้อชั้นเลิศ แซลมอนสดใหม่จากท้องทะเล หรือแม้กระทั่งซูชิที่ปั้นมาอย่างพิถีพิถันจากเชฟผู้มากประสบการณ์
![Svg+xml;base64,PHN2ZyB2aWV3Qm94PScwIDAgMTAyNCA3MjQnIHhtbG5zPSdodHRwOi8vd3d3LnczLm9yZy8yMDAwL3N2Zyc+PC9zdmc+](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2023/12/Kouen-buffet-x-hungry-hub-promotion-1024x724.webp)
โปรบุฟเฟต์ที่เราจะไปทาน ก็เป้นโปรที่จองผ่าน Hungry Hub ที่อยากแนะนำให้จองผ่านที่นี่เพราะว่า ตอนนี้โปรโมชั้นบุฟเฟต์สุดพิเศษจาก Kouen ก็กลับมาแล้ว เริ่มต้นเพียง 777 บาท แถมเป็นราคาเน็ท ไม่มีบวกเพิ่ม ทานได้ 120 นาที โดยสามารถสั่งได้ทั้งเนื้อ ซูชิ อาหารจานเดี่ยว ของทานเล่น เครื่องดื้มและไอศกรีม
![Kouen buffet special menus HUngry hub (2)](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2023/12/Kouen-buffet-special-menus-HUngry-hub-2-300x300.jpg)
![Kouen buffet special menus HUngry hub (3)](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2023/12/Kouen-buffet-special-menus-HUngry-hub-3-300x300.jpg)
![Kouen buffet special menus HUngry hub (1)](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2023/12/Kouen-buffet-special-menus-HUngry-hub-1-300x300.jpg)
โดยแต่ละแพ็กเกจที่จองผ่าน Hungry Hub ก้ต้องบอกเลยว่าสามารถสั่งเมนูพิเศษได้ไม่อั้นอีกด้วย (ถ้าไปหน้าร้านก็จะไม่ได้โปรนี้) ยกตัวอย่างเช่นโปร 777 บาทที่เราไปทานก็สามารถเลือกสั่งได้ 3 เมนู ไม่ว่าจะเป็น
- หมูสามชั้นสเปนซีสลาวากระทะร้อน (Serrano Rindless Pork Belly Lava Cheese ) หมูสามชั้นเนื้อแน่น มีความมัน เพิ้มความเข้มข้นด้วยซีสแบบร้อนๆ
- สลัดปลาเงินทอกกรอบ (Shirauo Salad) น้ำสลีดมีความเปรี้ยว เข้ากับความกรุบกรอบของผักสด รวมไปถึงปลาเงินทอดกรอบเข้ากันกับตัวผักสลัดแบบสุดๆ
- ยำแซลมอน (Salmon Tataki Salad) เน้นความแซ่บ เปรี้ยว เผ็ด มีความสดใหม่ของแซลมอน โรยด้วยไข่กุ้ง
และนอกจากเมนูพิเศษแล้วก็ยังไลน์เมนูปกติของทางร้านอีกด้วย แล้วจะมีอะไรบ้างไปดูกันต่อได้เลย
![Kouen Premium Buffet Grill Beef](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2023/12/Grill-Beef-Kouen-Buffet-1024x682.jpg)
ต้องบอกว่าสาขาที่เรา จะไม่ได้เด่นเพียงแค่เมนูซูชิเพียงอย่างเดียวเท่านั้น แต่ยังเด่นในเรื่องของเมนูยากินิกุอีกด้วย ซึ่งก็จะมีเนื้อคุณภาพดี หลากหลายรูปแบบที่ส่งตรงมาจากญี่ปุ่น อาทิ สามชั้น เนื้อสันคอ เนื้อพื้นท้อง คอหมูซามูไร หรือแม้กระทั่งส่วนของซี่โครง แถมเตาย่างยังเป็นแบบถ่าน ที่จะช่วยให้รสชาติของเนื้อออกมาดีมากขึ้นอีกด้วย
Salmon Aburi Spicy Salmon
![Kouen Premium Buffet Aburi](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2023/12/kouen-salmon-aburi-spicy-salmon-1024x682.jpg)
เริ่มต้นกันด้วยเมนูแรกเอาใจคนรักแซลมอน เพราะที่ Kouen ค่อนข้างขึ้นชื่อในเรื่องแซลมอนที่มีความสด นุ่ม ละมุนลิ้นอยู่แล้ว พอนำมาทำเป็นเมนูอะบุริ ที่เลือกใช้ข้าวญี่ปุ่นคุณาภพดี ราดด้วยซอสสไปซี่ และไข่กุ้งเพิ่มความกรุบกรอบ บอกได้เลยว่าเป็นเมนูที่แค่ชิ้นสองชิ้นก็ไม่เพียงพอจริงๆ
Tuna Sushi and Salmon Sushi
![Kouen Premium Buffet Salmon Sushi](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2023/12/Kouen-Sushi-Salmon-and-Tuna--1024x682.jpg)
และนอกจากจะมีเมนูอะบุริแล้ว ซูชิแซลมอน และ ซูชิทูน่า ก็ยังเมนูซุชิยอดฮืตที่คนรักอาหารทะเลก็ไม่ควรพลาดเช่นเดียวกัน ด้วยความสด นุ่มละมุน เวลาทานเข้าไปในปากจะรู้สึกละลายในปาก แถมยังทำมาเสิร์ฟแบบคำต่อคำ เพิ่มรสชาติด้วยโชยุนิดหน่อย อร่อยมากขึ้นอีกแน่นอน
Kurobuta Shabu
![Svg+xml;base64,PHN2ZyB2aWV3Qm94PScwIDAgMTAyNCA2ODInIHhtbG5zPSdodHRwOi8vd3d3LnczLm9yZy8yMDAwL3N2Zyc+PC9zdmc+](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2023/12/Kurobuta-Shabu--1024x682.jpg)
ใครเป็นสายชาบู ก็ต้องแนะนำ เมนูชาบูหมูดำ ที่จะเสิร์ฟมาแบบหม้อนาเบะ สไตล์ญี่ปุ่น แค่วางบนโต๊ะจุดไฟไปสักพักก็รู้สึกได้ถึงความหอมของน้ำซุป แถมยังมีรสชาติที่กลมกล่อม จากผัก ส่วนหมูดำก็มีความนุ่ม และเพิ่มความครบเครื่องไปด้วยเต้าหู้ เส้นบุก ทานไปทานมาซดหมดจนหมดหม้อกันเลยทีเดียว
Kimchi Soup
มาเพิ่มความหลากหลายกันสักหน่อยด้วยเมนูซุปกิมจิ ซุปสไตล์เกาหลี ที่สามารถทานเล่นๆ เอาไว้แก้เลี่ยนได้เป็นอย่างดี ด้วยหมูสามชั้นที่ชิ้นใหญ่เต็มคำ แน่นเนื้อ มีรสหวาน เข้ากับผักกิมจิ และน้ำซุปเข้มข้น ที่ให้รสชาติเปรี้ยว อร่อยอย่างลงตัว
![Svg+xml;base64,PHN2ZyB2aWV3Qm94PScwIDAgMTAyNCA2ODInIHhtbG5zPSdodHRwOi8vd3d3LnczLm9yZy8yMDAwL3N2Zyc+PC9zdmc+](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2023/12/Kimchi-Soup-Kouen-1024x682.jpg)
Tuna Tataki Salad
![Svg+xml;base64,PHN2ZyB2aWV3Qm94PScwIDAgMTAyNCA2ODInIHhtbG5zPSdodHRwOi8vd3d3LnczLm9yZy8yMDAwL3N2Zyc+PC9zdmc+](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2023/12/Tuna-Tataki-Salad-1024x682.jpg)
อีกหนึ่งเมนูเอาใจคนรักสุขภาพ ทานได้เยอะไม่ต้องห่วงน้ำหนักขึ้น กับสลัดทูน่า เมนูสลัดที่เลือกใช้ผักสด หลากหลายชนิด โรยด้วยไข่กุ้ง และพระเอกของเราทูน่า นี้สดใหม่จากท้องทะเล หั่นเป็นแบบชิ้นลูกเต๋า แถมมีความนุ่ม ละมุน ละลายในปาก แถมยังได้ความสดชื่นจากน้ำสลัดอีกด้วย
Wagyu Yukke
![Svg+xml;base64,PHN2ZyB2aWV3Qm94PScwIDAgMTAyNCA2ODInIHhtbG5zPSdodHRwOi8vd3d3LnczLm9yZy8yMDAwL3N2Zyc+PC9zdmc+](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2023/12/Wagyu-Yukke-1024x682.jpg)
เอาใจสายยุกเกะ กับเมนูยำเนื้อสไตล์ญี่ปุ่น โดยก็ต้องบอกว่าเนื้อที่นำมาใช้ในเมนูนี้ เลือกใช้เนื้อวากิว ที่มีความนุ่ม ละมุน แล้วมาคลุกเคล้ากับซอสสูตรพิเศษและไข่แดงที่มีรสชาติเข้มข้น หอมมัน และปิดท้ายด้วยความหอมของงาขาว ทำให้เป็นเมนูทานเล่นที่อร่อย ทานได้แบบเพลินๆ
![Svg+xml;base64,PHN2ZyB2aWV3Qm94PScwIDAgMTAyNCA2ODInIHhtbG5zPSdodHRwOi8vd3d3LnczLm9yZy8yMDAwL3N2Zyc+PC9zdmc+](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2023/12/Kouen-Soft-Drink-1024x682.jpg)
หลังจากเต็มอิ่มกับอาหารคาวกันเต้มที่ ภายในร้านก็ยังมีเมนูเครื่องดื่มให้ได้เลือกค่อนข้างเยอะพอสมควร แถมสามารถเติมได้เรื่อยๆ ตลอด 120 นาทีที่กำลังนั่งทานไม่ว่าจะเป็นน้ำอัดลม ชามะนาว ชาอู่หลง ชาพืช ชาเขียวมะลิ
จริงๆแล้ว ก็มีเครื่องดื่มแอลกอฮอล์แต่จะเปิดให้บริการตามเวลา (ยกเว้น 14.00-17.00 น.) และสามารถดื่มได้ไม่อั้นเฉพาะแพ็กเกจ 999 บาท
![Kouen Premium Buffet Soft Cream](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2023/12/Kouen-Soft-Cream-Ice-Cream-682x1024.jpg)
แต่ที่เอาใจสายหวานสุดๆ ก็ต้องยกให้ไอศกรีมซอร์ฟครีม ที่มีให้เลือกถึง 2 รสชาติ แต่สามารถเลือกได้ 3 สไตล์ตามความต้องการไม่ว่าจะเป็นแบบรสนม รสชาเขียวมัทฉะ แต่ถ้าเลือกไม่ถูกก็สามารถเลือกเป็นแบบ Two Tone แค่สไลด์มือผ่านเซ็นเซอร์เพื่อกดก็จะออกมาเป็น 2 รสชาติที่ผสมมาให้อย่างเรียบร้อย บอกได้เลยว่า หลังทานอาหารคาว ซอร์ฟครีมนี้แหละ ของของหวานชั้นดีเลย
และนี้ก็คือ รีวิว Kouen Premium Buffet สาขา Vanit Village Aree ซึ่งถือว่าเป็นร้านบุฟเฟต์ปิ้งย่างญี่ปุ่น ที่ยังคงความพรีเมียมทั้งเรื่องอาหาร บรรยายากาศ และบริการได้เป็นอย่างดี เหมาะสำหรับการมาทานกับเพื่อน ครอบครัว หรือพาหวานใจมาทานเนื้อย่างก็ฟินไม่แพ้กัน
และนอกจากนี้ก็ยังคุ้มไปอีกกับแพ็กเกจบุฟเฟต์ Kouen ใน Hungry Hub ที่นอกจากจะได้ทานเนื้อย่าง ซูชิ ไม่อั้นแล้ว ยังได้เมนูพิเศษที่ต้องจองผ่านแอปถึงจะได้เท่านั้นอีกด้วย แถมยังมีอีกหลายสาขา ใกล้ที่ไหน ก็แวะไปที่นั้น ถ้ารู้แบบนี้แล้วอย่าลืมแบ่งปันเพื่อนกันเลย บอกได้เลยว่าห้ามพลาดเลยละ
สามารถติดตามโปรโมชั่น ที่ไม่ควรพลาดได้ที่ Facebook : Hungry Hub แอปจองมื้อพิเศษอันดับ 1 ของไทย
อ่านบทความอื่นๆที่น่าสนใจเพิ่มเติมได้ที่นี่