ชาวเพชรบุรี ใครอยากหาร้านบุฟเฟต์ปิ้งย่างแจ๋มๆ ไม่ต้องไปไกลถึงญี่ปุ่นแล้ว เพราะวันนี้จะขอพาไปรีวิว Brasa Charcoal Grill ร้านบุฟเฟต์เนื้อย่างเจ้าเดียวกับ Wagyu Shin Bangkok สาขาเอกมัย ที่นอกจากจะจัดเต็มเรื่องเนื้อย่างสุดพรีเมียมแล้ว ในเรื่องของบรรยากาศก็โดดเด่นไม่แพ้กัน แล้วจะมีอะไรที่น่าสนใจกันบ้าง มาติดตามพร้อมกันได้เลย
Brasa Charcoal Grill บุฟเฟต์เนื้อโกเบย่างถ่าน น้องใหม่ในย่านเพชรบุรี 38
![Brasa Charcoal Grill หน้าร้าน](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/03/Brasa-Charcoal-Grill-1024x682.jpg)
Brasa Charcoal Gril เป็นร้านปิ้งย่างสไตล์ญี่ปุ่น เครือในสมาคมนักเรียนเก่าอังกฤษฯ จะตั้งอยู่ที่ถนนเพชรบุรีตัดใหม่ วิธีการเดินทางสามารถมาได้หลายวิธีด้วยกัน หากขับรถส่วนตัวมาผ่านเส้น เพชรบุรี 38/1 ให้เลี้ยวซ้ายตรงสี่แยกแล้วให้ตรงมาเรื่อยๆจนถึงซอยที่เลยปั้มบางจาก (ปั้ม Esso เก่า) แล้วตรงเข้าไปในซอยก็จะพบกับตัวร้านและสามารถจอดที่ลานจอดรถในนั้นได้
ส่วนในการเดินทางด้วยรถสาธารณะสามารถนั่งเท็กซี่ วินมอเตอร์ไซค์ รวมไปถึงรถเมล์สาย 60 99 206 511 มาลงที่เซเว่น้างๆ Avani Atrium Bangkok แล้วเดินย้อนกลับไปประมาณ 500 เมตร ก็เป็นอีกหนึ่งวิธีที่สามารถเดินทางไปยังตัวร้านได้ด้วยเช่นเดียวกัน
![Brasa Charcoal Grill ห้องอาหาร 1](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/03/Brasa-Charcoal-Grill-%E0%B8%AB%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%AD%E0%B8%B2%E0%B8%AB%E0%B8%B2%E0%B8%A3-1-1024x682.jpg)
![Brasa Charcoal Grill ห้องอาหาร](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/03/Brasa-Charcoal-Grill-%E0%B8%AB%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%AD%E0%B8%B2%E0%B8%AB%E0%B8%B2%E0%B8%A3-2-1024x682.jpg)
บรรยากาศภายในร้านจะคุมด้วยโทนสีน้ำตาลและดำ ที่ดูมีความเรียบง่าย แต่มีเสห่น์ ซึ่งทางร้านก็จะมีห้องสำหรับทานอาหารแบบส่วนตัวให้บริการค่อนข้างเยอะพอสมควร โดยจะเแบ่งห้องสำหรับทานอาหาร 4 คน (11 ห้อง) ห้องทานอาหารสำหรับ 8 คน (7 ห้อง) ห้องทานอาหารสำหรับ 16 คน (1 ห้อง) และในแต่ละห้องก็จะมีที่ดูดควันไว้ให้บริการ
![Brasa Charcoal Grill เนื้อโกเบไวน์สไลด์ซอสพอนซึและงาขาว](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/03/Brasa-Kobe-1024x682.jpg)
![Brasa Charcoal Grill เนื้อโกเบส่วนสันคอ เนื้อโกเบส่วนซี่โครง](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/03/Brasa-Beef-1024x682.jpg)
คราวนี้เรามาว่ากันด้วยเมนูอาหารของที่นี่กันบ้าง ส่วนใหญ่จะเลือกใช้วัตถุดิบพรีเมียมนำเข้าจากประเทศญี่ปุ่น พระเอกหลักๆ เลยก็ต้องยกให้ เนื้อโกเบไวน์ หนึ่งในประเภทของเนื้อวัวที่คุณภาพดีในระดับโลกไม่แพ้เนื้อวากิว โดยเนื้อแบบนี้เลี้ยงดูด้วยธัญพืช และกากองุ่น ทำให้ตัวเนื้อมีความนุ่มละมุน ยังเต็มไปด้วยไขมันลายหินอ่อน ที่เมื่อทานแล้วจะรู้สึกละลายในปาก และยังสัมผัสรสชาติหวานๆ ที่ชวนให้ฟินแบบสุดๆ
![Brasa Kobe Sukiyaki](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/03/brasa-kobe-sukiyaki-1024x682.jpg)
![Chilled Kobe Sliced At Brase](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/03/chilled-kobe-sliced-at-brase-1024x682.jpg)
โดยเนื้อโกเบที่เสิร์ฟก็จะสามารถสั่งได้หลากหลายเมนูด้วยกัน ไม่ว่าจะเป็นเนื้อโกเบไวน์สไลด์ซอสพอนซึและงาขาว / ซอสซีอื้วหวานและไข่แดง เนื้อโกเบส่วนสันคอ เนื้อโกเบส่วนซี่โครง รวมไปถึงเมนูพิเศษอย่างเนื้อโกเบชาบูสไตล์เสิร์ฟเย็น เนื้อโคเวไวน์บีฟสุกี้ยากี้ก็มีด้วยเช่นเดียวกัน
![Brasa Seafood Menus 4](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/03/Brasa-Seafood-Menus-4-1024x682.jpg)
ซึ่งนอกจากจะมีเมนูเนื้อที่ขนทัพความพรีเมียมมาอย่างเต็มที่แล้ว ในส่วนของเมนูอาหารทะเลก็จัดหนักไม่แพ้กัน ไม่ว่าจะเป็นหอยนางรม หอยเชลล์ หอยแมลงภู่ กุ้งขาว แต่ละอย่างก็บอกได้เลยว่าสดใหม่ แถมชิ้นใหญ่จุใจ
![Brasa Grill 1](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/03/brasa-grill-1-1024x682.jpg)
![Brasa Grill](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/03/brasa-grill-1024x682.jpg)
พอสั่งเมนูมาแล้วที่ได้เวลาลุยกันโล้ด โดยก็ต้องบอกว่าสิ่งที่ทำให้เนื้อย่างของที่นี่มีความเด็ดดวงเลยก็คือ เตาของเขานี้แหละ เพราะทางร้านได้เลือกใช้เตาถ่านชาร์โคลกริลล์ พอเวลานำมาย่างก็ได้ทำให้เนื้อมีความหอม และรสชาติที่ดี แล้วยิ่งได้ทานคู่กับน้ำจิ้มยิ่งเพิ่มความอร่อยมากยิ่งขึ้นไปอีก
![Brasa Charcoal Grill โปรบุฟเฟต์มา 4 จ่าย 3 Hungry Hub](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/03/Brasa-Charcoal-Grill-by-Wagyu-Shin-Omakase-come-4-pay-3-hungry-hub-1024x1024.jpg)
![Brasa Charcoal Grill เมนูพิเศษ Hungry Hub](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2024/03/Exclusive_Menu-brasa-x-hungry-hub--1024x785.webp)
ส่วนใครที่อยากลิ้มลองความอร่อยของสุดยอดเนื้อจากญี่ปุ่น ก็มาลิ้มลองกันได้ที่ Brasa Charcoal Grill เปิดวันอังคาร-วันอาทิตย์ ตั้งแต่ 5 โมงเย็นจนถึง 5 ทุ่มตรง และช่วงนี้ก็กำลังมีโปรโมชั่นบุฟเฟต์กับ Hungry Hub เอาใจสายชวนเพื่อนกับโปรมา 4 จ่าย 3 Deal Dee Very March จ่ายเบาๆ เริ่มต้น 776 บาท แถมยังได้เมนูพิเศษไปทานอีกด้วย คุ้มแบบนี้ บอกเลยว่าต้องไปจัดกันด่วนๆ เลยละ
สามารถติดตามโปรโมชั่น ที่ไม่ควรพลาดได้ที่ Facebook : Hungry Hub แอปจองมื้อพิเศษอันดับ 1 ของไทย
ติดตามบทความอื่นๆที่น่าสนใจเพิ่มเติมได้ที่นี่
- 30 บุฟเฟ่ต์มา 4 จ่าย 3 อร่อยฟินหลากสไตล์ คุ้มแบบเวรี่มัช (2024)
- พาส่อง 10 ร้านดัง บุฟเฟต์หอย สด ใหม่ ทานได้ไม่อั้น เริ่มต้นแค่หลักร้อย!!
- 10 บุฟเฟ่ต์อาหารญี่ปุ่น 2024 อร่อยเต็มพุง ไม่ต้องบินไกลถึงต่างประเทศ
- 10 โปรโมชั่นบุฟเฟ่ต์ มีนาคม 2567 รวมร้านโปรดี มา 4 จ่าย 3 อิ่มคุ้มแบบฟิน ๆ
![Come 4 Pay 3 Banner New](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/2023/03/come-4-pay-3-banner-new-1024x427.jpg)