ใครที่กำลังหาที่นั่งชิลๆ จิบกาแฟแก้งาวงในวันทำงานสักแก้ว วันนี้เราขอมัดรวม 10 คาเฟ่ลาดพร้าว อัปเดตล่าสุด 2024 รวมร้านคาเฟ่บรรยากาศดี เหมาะสำหรับหลีกหนีจากความวุ่นวาย แล้วมานั่งจิบเครื่องดื่มและอาหารชั้นเลิศเพื่อผ่อนคลายความเหนื่อยล้า บอกเลยว่าแต่ละร้านที่นำมาวันนี้ ทั้งสายชิล สายกิน หรือสายถ่ายรูป ต้องถูกใจแน่นอน จะมีร้านอะไรบ้าง ไปเช็คกันเลย
10 คาเฟ่ลาดพร้าว 2024 อาหารอร่อย บรรยากาศดี เอาใจสายชิล
ออเดรย์ คาเฟ่ (Audrey Cafe)
![audrey](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/audrey01-ouuvq3m6ncd40wi8m4m27efpk6maz5rp3ce427ilyw.jpg)
![Audrey Cafe](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Atmosphere-Audrey_%E0%B9%91%E0%B9%98%E0%B9%90%E0%B9%98%E0%B9%90%E0%B9%99_0005-ot7hridpeywkwirtfw9hwngttt575jqqi3dmmynago.jpg)
![ออเดรย์](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/audrey-cafe-thinglor-1-phjp3it0akyc5shxjgikbjdn80dvr19x6b9gvehxo8.jpg)
![คาเฟ่ ลาดพร้าว](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/audrey-cafe-thinglor-3-phjp3s7e6xb7dw4a0kku0h095v3jw0b8jlsbo63zy0.jpg)
![audrey cafe คาเฟ่ ลาดพร้าว](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Audrey-cafe-thonglor023-pisqeiumjcz7z7678wzcytu6ocv5xa8385abml5w3c.jpg)
ประเดิมกันด้วยร้านแรก กับคาเฟ่ในรูปแบบแฟรนไชส์ ออเดรย์ คาเฟ่ ร้านคาเฟ่อาหารฟิวชั่น ที่เมนูให้เลือกหลากหลายมากกว่า 70 เมนู ทั้งของคาว ของหวาน และเครื่องดื่ม มาพร้อมกับบรรยากาศภายในร้านที่ตกแต่งแนววินเทจผสมกลิ่นอายความเป็นฝรั่งเศส ที่ให้ความรู้สึกเหมือนได้นั่งจิบชาอยู่ในคาเฟ่ประเทศฝรั่งเศส เหมาะมากสำหรับคนที่ชอบคาเฟ่สไตล์ยุโรป ปัจจุบันออเดรย์ คาเฟ่ มีทั้งหมด 8 สาขา ในกรุงเทพ
- เวลาเปิด-ปิด : ทุกวัน 10:00 – 22:00
- พิกัด : ห้างสรรพสินค้าเซ็นทรัล ลาดพร้าว ชั้น 4
- โปรโมชั่นแนะนำ : Unlimited Menu (Mon-Fri) กุ้งทอดออเดรย์, ไก่ทอดซอสมะนาว, ขาหมูเยอรมันหั่นเต๋าทอดสูตรต้นตำรับ และอีกมากมาย กว่า 250 เมนูไม่อั้น เพียง 715 บาท/ท่าน
Hey!Beanstro
![Hey!Beanstro (4)](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/HeyBeanstro-4-qgors9cgy359atwsj8eqd5izlkhue6h2jq1kx519dk.webp)
![Hey!Beanstro (2)](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/HeyBeanstro-2-qgorsiquufi4ixj50ch0235ljf7ij5idx0kfpwnbnc.webp)
![Hey!Beanstro (1)](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/HeyBeanstro-1-qgors8emr93yz7y5oq03snrj06mh6hdc7le3fv2njs.webp)
![Hey!Beanstro (3)](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/HeyBeanstro-3-qgorrzy31qse2qag24cgo7wdnps697fr6fiq4df73s.webp)
เอาใจคนทำงานแถวลาดพร้าวกันสักหน่อย กับคาเฟ่น้องใหม่ Hey!Beanstro คาเฟ่ที่เสิร์ฟอาหารในรูปแบบอิตาเลียน-ฟิวชั่น ให้ได้เลือกทานมากมายไม่ว่าจะเป็น หอยเซลล์ฮอกไกโด ครีมทรัฟเฟิล ปลาฮาลิบัทซอสเลม่อน หรือ กาเฟ่คุณภาพดีที่ส่งต่อจากแบรนด์แม่อย่าง Hey!Coffee มาพร้อมกับบรรยากาศสบายๆ เหมือนให้ความรู้สึกนั่งอยู่ในสวน
- เวลาเปิด-ปิด : ทุกวัน 07:00 – 23:00
- พิกัด : อาคารโอเอซิส เลขที่ 199 ห้อง PA01 – PA02 ถ.วิภาวดีรังสิต จอมพล จตุจักร กรุงเทพฯ 10900
- โปรโมชั่นแนะนำ : Sharing Set for 3 People เซ็ตเมนู 5 เมนู เช่น Scallop Truffle Sauce เป็นต้นและรายการอื่นๆอีกมากมาย พร้อมเครื่องดื่ม เพียง 616 บาท/ท่าน
Normal Cafe and Night Bar
![Normal Cafe and Night Bar (1)](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Normal-Cafe-and-Night-Bar-1-qgors0vx8ktoec92wmr38pnu93njgwjhik67lndsxk.webp)
![Normal Cafe and Night Bar (2)](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Normal-Cafe-and-Night-Bar-2-qgorsb85br7ty1u2897zi51wsc8ktkoj7zcjvoyh14.webp)
![Normal Cafe and Night Bar (3)](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Normal-Cafe-and-Night-Bar-3-qgors5l46r040e2956s836h5810dje2577fn016u2g.webp)
![Normal Cafe and Night Bar (4)](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Normal-Cafe-and-Night-Bar-4-qgorsezi33cz8holmauhs43r5vq1od3gkhyhssswc8.webp)
คาเฟ่แนว Comfort Zone ที่พร้อมฮีลใจให้กับคนที่ได้แวะไปกับคาเฟ่น้องใหม่อย่าง Normal Cafe and Night Bar ถึงชื่อจะมีความหมายถึงความธรรมดา แต่ก็เต็มไปด้วยความพิเศษที่คาดไม่ถึงไม่ว่าจะเป็นเมนูอาหาร ของหวาน หรือเครื่องดื่ม ใครอยากจะมานั่งชิลๆ หรือ มาแวะถ่ายรูปก็บอกเลยว่าไม่ควรพลาดเลย
- เวลาเปิด-ปิด : ทุกวัน 08:00 – 20:00
- พิกัด : 2 ซอย นาคนิวาส 19 แขวงลาดพร้าว เขตลาดพร้าว กรุงเทพมหานคร 10230
- โปรโมชั่นแนะนำ : Sharing Set for 3 Persons เซ็ตอาหาร 4 อย่าง เช่น เบค่อนไข่คน เป็นต้นพร้อมเครื่องดื่ม 1 แก้วต่อท่าน เพียง 296 บาท/ท่าน
พอร์ โอเวอร์ แล็บ ลาดพร้าว 71
![pour over lab คาเฟ่ ลาดพร้าว](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/pour-over-lab-pxg4njrbaftvndzjyq1y7psmmrlgizsnrx5zexg6ns.webp)
![pour over lab คาเฟ่ ลาดพร้าว](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/pour-over-lab-2-pxg4nv1dkg9bipj64uxh1my5re1v3d1ftgzt68zgl4.webp)
![pour over lab คาเฟ่ ลาดพร้าว](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/pour-over-lab-4-pxg4o87484rc190200m90jmm2s9034hoja4lw4fy60.webp)
![pour over lab 3](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/pour-over-lab-3-pxg4o1m8waibrz9m2frv13adx35fl8rk6dk7j6ppdk.webp)
![pour over lab คาเฟ่ ลาดพร้าว](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/pour-over-lab-5-pxg4oerzjz0caiqhxlgmzzyu8hckl07sw6p09266yg.webp)
พอร์ โอเวอร์ แล็บ ร้านคาเฟ่ กับจุดเด่นของร้านที่เป็นการจำลองร้านอาหารให้เป็นห้องแล็บทดลองวิทยาศาสตร์ บอกเลยว่าไอเดียนี้ไม่ซ้ำใครแน่นอน นอกจากร้านที่แหวกแนวแล้ว เหล่าเมนูเครื่องดื่มจากทางร้านจะเสิร์ฟด้วยแก้วบีกเกอร์ หรือก็คือแก้วสำหรับใส่ของเหลวในการทดลองนั้นเอง (โอ้โหคิดได้ไงอะ) อีกทั้งยังมีเมนูต่าง ๆ ให้เลือกอีกมากมาย และด้วยการที่ร้านนั้นตกแต่งให้เหมือนกับแล็บทดลอง ก็เหมาะมากสำหรับการถ่ายรูปเก๋ ๆ บอกเลยว่าสายถ่ายรูป ร้านนี้ห้ามพลาด
- เวลาเปิด-ปิด : ทุกวัน 08:00 – 18:00
- พิกัด : ซอยนาคนิวาส 24 แขวงลาดพร้าว เขตลาดพร้าว กรุงเทพ
Blackhills BKK
![คาเฟ่ ลาดพร้าว blackhills bkk](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/blackhills-bkk-2-pxg5oyq1c11rsln0heabyrw5vx6fx9c0l40s4fz0zc.jpg)
![คาเฟ่ ลาดพร้าว blackhills bkk](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/blackhills-bkk-3-pxg5r8hzum5puoc87vmvhp99kfzdixcnwcs0vilry0.jpg)
![คาเฟ่ ลาดพร้าว blackhills bkk](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/blackhills-bkk-4-pxg5t7xqa0vid1ggmqiir78apq79rx89i6cxcjnut4.jpg)
![blackhills bkk 5](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/blackhills-bkk-5-pxg67h5lxke2g4qzdwctklpz23xointpgqk1dmiwfs.jpg)
![คาเฟ่ ลาดพร้าว blackhills bkk](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/blackhills-bkk-6-pxg69glccz3uyhv7sr8gu3p07e5krnpb2k4xunkzaw.jpg)
มาต่อกันที่ร้าน Blackhills BKK ร้านคาเฟ่สำหรับคอกาแฟ ด้วยการชงกาแฟแบบ Manual Brewing ที่มีเครื่องชงกาแฟหลายลักษณะ ไม่ว่าจะเป็น Drip, Aero Press ,Flair Espresso และอื่น ๆ ทำให้กาแฟมีรสชาติพิเศษไม่เหมือนใคร รวมถึงยังมีเมนูชาเขียวมัทฉะ ที่ชงด้วยชาออร์แกนิกนำเข้ามาจากเมืองชิซูโอกะ ทำให้มีกลิ่นหอม ละมุน นอกจากเมนูที่โดดเด่นแล้ว บรรยากาศภายในร้านก็โดดเด่นไม่เหมือนใคร ด้วยการผสมผสานคาเฟ่สไตล์ญี่ปุ่นให้เข้ากับสไตล์บ้านกระท่อม ทำให้รู้สึกถึงความเรียบง่าย และคลาสสิก ลงตัวอย่างมากกับการเป็นคาเฟ่ที่เน้นเครื่องดื่มกาแฟ
- เวลาเปิด-ปิด : ทุกวัน 08:00 – 17:00
- พิกัด : 302 ซอย ลาดพร้าว 1 แยก 2 แขวงจอมพล เขตจตุจักร กรุงเทพ
Portobello & Désiré
![Portobello & Désiré คาเฟ่ ลาดพร้าว](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Portobello-Desire-3-pxg7yj5uegpjaf5o6nkuc6w5nn53vp5h4u1ncv1514.jpg)
![Portobello & Désiré คาเฟ่ ลาดพร้าว](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Portobello-Desire-4-pxg7zyuyucob0z2ksrxbnbuibu2an1upnxxcr2whiw.jpg)
![Portobello & Désiré คาเฟ่ ลาดพร้าว](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Portobello-Desire-5-pxg81coewkki4b27pvgjth9xt98qz0chisi36qumd4.jpg)
![Portobello & Désiré คาเฟ่ ลาดพร้าว](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Portobello-Desire-pxg82pk0ryfew137sgl5f4xwpaju39qj1ifc54u5dk.jpg)
![Portobello & Désiré คาเฟ่ ลาดพร้าว](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Portobello-Desire-2-pxg834lftb001shdcn36j15a7ghpife8fkv3tk7um0.jpg)
นั่งชิล ๆ พร้อมกับดื่มด่ำบรรยากาศของสวนสไตล์อังกฤษ กับ Portobello & Désiré คาเฟ่ ลาดพร้าว ที่ตกแต่งด้วยสีขาวบรรยากาศอบอุ่น กับการตกแต่งสไตล์วินเทจในฉบับประเทศอังกฤษ ที่ให้ความรู้สึกอบอุ่น และผ่อนคลาย มาพร้อมกับเมนูของคาวและของหวาน ให้เลือกได้ตามใจชอบ แต่ห้ามพลาดเมนูทีเด็ดอย่าง พานาคอตต้า ราดด้วยน้ำสตอเบอรี่ รสชาติอร่อย หวาน หอมละมุน ถูกใจคนชอบของหวานแน่นอน
- เวลาเปิด-ปิด : ทุกวัน 11:00 – 21:00
- พิกัด : 40 ซอยประเสริฐมนูกิจ 22 ถนนประเสริฐมนูกิจ เขตลาดพร้าว กรุงเทพ
Hario Cafe
![Hario Cafe คาเฟ่ ลาดพร้าว](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Hario-Cafe-3-pxg97neyg6h0klmcq5o60t0o5grdco9nc5con04ud4.jpg)
![Hario Cafe คาเฟ่ ลาดพร้าว](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Hario-Cafe-4-pxg98918tdalzmqy7x0l45k9tbst9pnh34cuod8se0.jpg)
![Hario Cafe คาเฟ่ ลาดพร้าว](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Hario-Cafe-pxg98tpozq2x31wwv5ydn0cevsyvz1xkhypj8ge4l4.jpg)
![Hario Cafe คาเฟ่ ลาดพร้าว](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Hario-Cafe-2-pxg94xnqper715kckzeythoqde5745hkapi6q85sc8.jpg)
Hario Cafe ร้านคาเฟ่ที่ส่งตรงจากดินแดนอุทัย โดยมีคอนเซ็ปต์ที่ว่าอยากจะสร้าง Community ของคนที่ชื่นชอบกาแฟ ซึ่งภายในร้านจะตกแต่งด้วยโทนสีขาว สไตล์ Minimal พร้อมกับกระจกรอบทิศทาง ทำให้รู้สึกปลอดโปร่ง สบายตา เหมาะมากสำหรับการนั่งพักผ่อน โดยเมนูของทางร้านจะเน้นไปที่ Specialty Coffee กาแฟที่พิเศษกว่าปกติ รวมถึงยังมีมุมสำหรับผู้ที่ชอบ Slow Bar ในสไตล์ญี่ปุ่น ให้ได้นั่งชิลพร้อมกับดื่มด่ำรสชาติของกาแฟและบรรยากาศของร้าน ปัจจุบัน Hario Cafe มีทั้งหมด 3 สาขา ได้แก่ สาขาโชคชัย 4, สาขาธนิยะพลาซ่า และ สาขาสุขุมวิท 33
- เวลาเปิด-ปิด : ทุกวัน 06:00 – 22:00 (เฉพาะสาขาโชคชัย 4)
- พิกัด : 291 ถนนโชคชัย 4 แขวงลาดพร้าว เขตลาดพร้าว กรุงเทพ
Little Baker Cafe and Studio
![Little Baker Cafe and Studio คาเฟ่ ลาดพร้าว](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Little-Baker-Cafe-and-Studio-pxgat8yx8pbk0dyee1z5t9rilgv30yxil8htbeqd2w.png)
![Little Baker Cafe and Studio 5](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Little-Baker-Cafe-and-Studio-5-pxgawla9jhw9ah3mvhzeofeimse2e875przyqtryyg.jpg)
![Little Baker Cafe and Studio คาเฟ่ ลาดพร้าว](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Little-Baker-Cafe-and-Studio-2-pxgatl6tpjsa7bgnep9b7ooibh6ut1a0ywz4k088u0.png)
![Little Baker Cafe and Studio 3](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Little-Baker-Cafe-and-Studio-3-pxgavyq4zh1dju0ej88d0l3gdjh99hplmocb86pf3s.png)
![Little Baker Cafe and Studio คาเฟ่ ลาดพร้าว](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Little-Baker-Cafe-and-Studio-4-pxgawbvvn5je2dhaedx4zhrwoxoe995uchh3y25woo.png)
ถึงคิวของสาย Cute มาเติมความฟรุ้งฟริ้งให้ชีวิต กับ Little Baker Cafe and Studio ร้านคาเฟ่น่ารัก ๆ ที่ภายในร้านจะตกแต่งด้วยสีสันสดใส อบอุ่นใจ ซึ่งมาพร้อมกับเมนูที่ให้เลือกหลากหลาย โดยเฉพาะเหล่าบรรดาเมนูเบเกอรี่ต่าง ๆ ที่จะตกแต่งให้ออกมาด้วยความน่ารัก สไตล์การ์ตูนวัยเด็ก บอกเลยว่างานดูดีทั้งหน้าตาและรสชาติ อีกทั้งยังมีกิจกรรมเวิร์คช็อปให้ทำเบเกอรี่สนุก ๆ ทุกสัปดาห์ด้วย
- เวลาเปิด-ปิด : ทุกวัน 10:00 – 19:00
- พิกัด : ซอยลาดพร้าว 5 แขวงจอมพล เขตจตุจักร กรุงเทพ
Wood Cafe
![Wood Cafe](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Wood-Cafe-pxgbsw0mdk3y846p9ykwurzpgf73vtf4hmzle3vz5k.jpg)
![Wood Cafe 2](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Wood-Cafe-2-pxgbtle9i32oxl5u5rju83l5htq0nn7vl4lpckuchk.jpg)
![Wood Cafe 4](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Wood-Cafe-4-pxgbuz7pkayw0x5h2v32e90kz8wgzlpnfz6fs8shbs.jpg)
![Wood Cafe 3](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Wood-Cafe-3-pxgbwkjv575dp4u6s1vb4cjp7r1v1519zuz224fgs8.jpg)
![Wood Cafe 5](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Wood-Cafe-5-pxgbxydb7f1ksgttp5ejahz4p68bd3j1upjshsdlmg.jpg)
Wood Cafe ร้านคาเฟ่อาหารฟิวชั่น ที่เพียงแค่ชื่อร้านเราก็รู้ได้ทันทีว่าต้องเกี่ยวข้องกับ “ป่าไม้” แน่ ๆ ซึ่งก็ถูกต้องตามนั้น โดยร้านจะแต่งด้วยฟิเนอร์นิเจอร์ไม้ขัดเนื้อด้านและประดับด้วยดอกไม้เพิ่มความสดใส พร้อมกับโคมไฟแสงนวลที่ให้ความรู้สึกอบอุ่น อีกทั้งยังรอบล้อมไปด้วยต้นไม้สีเขียวมากมาย โดยเมนูของทางร้านจะเป็นเหล่าเมนูที่เน้นสุขภาพ ตั้งแต่ขั้นตอนเลือกวัตถุดิบ ยันขั้นตอนปรุง ทำให้เมนูมีคุณภาพ ใครหาที่สำหรับพักผ่อนท่ามกลางธรรมชาติ ที่นี้ตอบโจทย์เป็นอย่างยิ่ง
- เวลาเปิด-ปิด : พุธ – อาทิตย์ 10:00 – 19:00
- พิกัด : ซอยลาดพร้าววังหิน 48 แขวงลาดพร้าว เขตลาดพร้าว กรุงเทพ
Bluetamp Cafe
![Bluetamp Cafe 5](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Bluetamp-Cafe-5-pxgd2teqb4zbi7h23b9o6orid6tqzeqz4yiojtsh4o.jpg)
![Bluetamp Cafe 3](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Bluetamp-Cafe-3-pxgdfy7jssyjq2eaehn0ivgd603dj5vylynwy0bg6w.jpg)
![Bluetamp Cafe](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Bluetamp-Cafe-pxgdcopq2ihpet4ygkund73qwu6hszxiht47yf5nso.jpg)
![Bluetamp Cafe 2](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Bluetamp-Cafe-2-pxgd67lqzlmlfijk9s366txfla3gs282xrbsxsrans.jpg)
Bluetamp Cafe ร้านคาเฟ่ จากเจ้าของร้าน ที่มีประสบการณ์การเป็น Breakfast Chef ที่ประเทศออสเตรเลียถึง 7 ปี นำมาปรับใช้กับเมนูอาหาร ซึ่งเมนูทางร้านจะเน้นเสิร์ฟกาแฟ และเบเกอรี่เป็นหลัก โดยเป็นเมล็ดกาแฟนำเข้าจากประเทศออสเตรเลีย ที่มีกลิ่นผลไม้ซึ่งเป็นเอกลักษณ์ และนอกจากจะนำประสบการณ์จากออสเตรเลียมาปรับใช้กับเมนูอาหารแล้ว ก็ยังได้นำมาปรับใช้กับบรรยากาศภายในร้านด้วยเช่นกัน ซึ่งได้เลือกใช้สไตล์ร้านกาแฟแบบออสเตรเลีย ผสมผสานกับงานไม้ พร้อมกับการใส่กระจกรอบ ๆ ทำให้บรรยากาศของร้านดูปลอดโปร่ง สบาย
- เวลาเปิด-ปิด : จันทร์ 08:00 – 20:00, อังคาร 08:00 – 19:00, พุธ และศุกร์ – อาทิตย์ 08:00 – 18:00, พฤหัสบดี 08:00 – 22:00
- พิกัด : 56 ซอยลาดพร้าว 73 แขวงสะพานสอง เขตวังทองหลาง กรุงเทพ
หมอก คาเฟ่
![mok cafe หมอก คาเฟ่](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/mok-cafe-pxho3dgknhypckxuqxhdzkru6sffaq2zuc664s7wzc.jpg)
![mok cafe 2](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/mok-cafe-2-pxho5maoz91d31ofmwfay0dh9xczoozwtg9xekw248.jpg)
![mok cafe 4](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/mok-cafe-4-pxho8r3brdbrs94lc96j97wsk5x1cdfp8yk6zs8tdk.jpg)
![mok cafe คาเฟ่ ลาดพร้าว](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/mok-cafe-3-pxho6tj9pmojx3xmmf454pgolnfvirrkbea9hb3y60.jpg)
![mok cafe 5](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/mok-cafe-5-pxhob5kh84m5gdmzbak7mm377m2t0iz08ukv58olh4.jpg)
เดินทางกันมาถึงร้านสุดท้าย กับร้านที่เอาใจสายถ่ายรูปสุด ๆ อย่างร้าน หมอก คาเฟ่ ที่มีจุดเด่นกับการตกแต่งร้านด้วยบรรยากาศธรรมชาติ ทั้งต้นไม้ และลำธารเล็ก ๆ ที่ให้ความรู้สึกเหมือนพักผ่อนบนภูเขา เหมาะมากสำหรับใครที่หาที่พักผ่อน หรือถ่ายรูปกับธรรมชาติ โดยร้านมีโซนที่นั่งทั้งห้องแอร์ และโซนริมน้ำ ให้คุณได้ดื่มด่ำกับธรรมชาติได้เต็มที่ มาที่เมนูของร้านก็มีให้เลือกมากมาย ทั้งของคาว ของหวาน หรือเครื่องดื่ม ถูกใจทั้งสายชิล และสายถ่ายรูป ร้านนี้ปังสุด ๆ
- เวลาเปิด-ปิด : ทุกวัน 08:00 – 19:00
- พิกัด : ถนนประเสริฐมนูกิจ แขวงรามอินทรา เขตคันนายาว กรุงเทพ
เป็นอย่างไรกันบ้างกับ 10 คาเฟ่ลาดพร้าว อัปเดตล่าสุด 2024 มีร้านไหนโดนใจบ้าง การันตีได้เลยว่าแต่ละร้านที่นำเสนอนั้นจะช่วยให้คุณได้สถานที่ผ่อนคลายในวันที่วุ่นวายได้อย่างแน่นอน ที่สำคัญใครต้องการเมนูพิเศษหรือดีลพิเศษอื่นๆ ต้องจองผ่าน Hungry Hub เท่านั้น! ห้ามพลาดล่ะ
สามารถติดตามโปรโมชั่น ที่ไม่ควรพลาดได้ที่ Facebook : Hungry Hub แอปจองมื้อพิเศษอันดับ 1 ของไทย