ใครที่ชอบดื่มด่ำกับบรรยากาศเวลาไปร้านกาแฟ ไม่ควรพลาด เพราะว่าวันนี้เรามาเอาใจสายกาแฟดริปด้วยการพาไปเช็คอิน 10 ร้านกาแฟ Slow Bar ที่ไม่ว่าจะบรรยากาศ ผู้คน ก็ให้ฟีลช้า ๆ เหมาะกับคนชิล ๆ ในวันหยุดที่ไม่เร่งรีบ ได้มีเวลาลิ้มรสชาติกาแฟดริปที่บรรจงทำแก้วต่อแก้ว และซึมซาบบรรยากาศรอบ ๆ ให้ผ่อนคลาย เคล้าไปด้วยกลิ่นกาแฟอ่อน ๆ บอกเลยว่าถูกใจคอกาแฟเป็นที่สุด ไปดูกันเลยว่าจะมีร้านไหนถูกใจกันบ้าง
10 ร้านกาแฟ Slow Bar
Ron Ron Slow Bar
![ร้านกาแฟ Slow Bar](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/LINE_ALBUM_2023.5.19_230520_7-q96x3t5n3aucu0bcvigtekfmzlxlmk76s789sdum4o.jpg)
![Ron Ron Slow Bar](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/LINE_ALBUM_2023.5.19_230520_10-q96x42k0zn7823xpcmj33i28xgn9rj8i5hr4l5goeg.jpg)
![Ron Ron Slow Bar](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/LINE_ALBUM_2023.5.19_230520_12-q96x4797xtdno5qvl6k7xyvjwe03u0r5u50jzj9pjc.jpg)
![Ron Ron Slow Bar](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/LINE_ALBUM_2023.5.19_230520_13-q96x5aqfwuvp7s5j6nmjuowwuklitb3vzkey55n6a0.jpg)
![Ron Ron Slow Bar](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/LINE_ALBUM_2023.5.19_230520_4-q96x3nilyammwcjjsg11zluvfapecdksrfbcwq2z60.jpg)
![Ron Ron Slow Bar](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/LINE_ALBUM_2023.5.19_230520_5-q96x3qc4isqhv6fgbz8xp3597gbhzgvzrt9tcjysnc.jpg)
ประเดิมร้านแรกด้วย Ron Ron Slow Bar ร้านกาแฟสไตล์วินเทจ ถูกใจทั้งชายหญิง โดยเฉพาะคอกาแฟบอกเลยว่าไม่ไปถือว่าพลาดสุด ๆ เพราะเค้าเน้นไปที่คุณภาพและความพิเศษของเมล็ดกาแฟ ที่คัดสรรมาอย่างดี มีเมล็ดกาแฟหลายแบบให้เลือก บรรยากาศร้านก็มีความเงียบสงบ แต่ไม่ทำให้รู้สึกเหงาเลย เพราะมีการตกแต่งร้านด้วยต้นไม้ ให้ความรู้สึกสดชื่น มีชีวิตชีวา แถมมีมุมถ่ายรูปสวย ๆ เพียบ และนอกจากกาแฟและเครื่องดื่มแล้ว อาหารของที่ร้านก็อร่อยไม่แพ้กัน
- Location : 2074, 11 ซอยเจริญกรุง 72/2 แขวงวัดพระยาไกร เขตบางคอแหลม กรุงเทพมหานคร
- เวลาเปิด-ปิด : เปิดบริการทุกวัน เวลา 08.00-18.00 น.
- เบอร์ติดต่อ : 062-5154222
Mother Roaster
![Mother Roaster](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Mother-Roaster-q973dj4ea1u6uyfxtkyko3vifndr1xaphf0vlh65xk.jpeg)
![Mother Roaster](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Mother-Roaster1-q973dmvr1dzc5eah7ml2y2xct6v7wppmtxmtil0l8o.jpeg)
![Mother Roaster](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Mother-Roaster2-q973drkxzk5rrg3ng6m7sjqns481z78aikw8wytmdk.jpeg)
![Mother Roaster](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Mother-Roaster3-q973dvcaqwax1vy6u88q2isi5npitzn7v3i6u2o1oo.jpeg)
![Mother Roaster](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Mother-Roaster4-q973dy5tbees0pu3drgls02vxtbmh2yevhgn9wjv60.jpeg)
![Mother Roaster](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Mother-Roaster5-q973e01hp2hcnxrd2s9uwzlt4l2cwh5vjqrm8gh2tk.jpeg)
![Mother Roaster](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Mother-Roaster6-q973e4qon8ns9zkjbcazrgf43if6yyoj8e11mua3yg.jpeg)
![ร้านกาแฟ Slow Bar](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Mother-Roaster7-q973e8i1eksxkff2pdxi1fgyh1wntr3gkwmzjy4j9k.jpeg)
มาต่อกันที่ร้าน Mother Roaster ร้านกาแฟ Slow Bar เป็นอีกหนึ่งร้านดังในย่านเจริญกรุง และแน่นอนว่าอยู่ในย่านเก่าอย่างเจริญกรุง ต้องมาในธีมสไตล์วินเทจ เป็นอาคาร 2 ชั้น ตัวร้านจะอยู่ชั้นบน ซึ่งเป็นอาคารไม้ ตกแต่งร้านด้วยเฟอร์นิเจอร์ไม้ และของสะสมเก่า ๆ ทำให้บรรยากาศรอบ ๆ ดูชิลและเป็นกันเองมาก ๆ ให้ฟีลเหมือนไปนั่งจิบกาแฟบ้านเพื่อน เป็นร้านที่เหมาะกับหนุ่มสาวที่ชอบแชะภาพ เพราะตามมุมต่าง ๆ ได้ถูกตกแต่งเอาไว้อย่างลงตัว ใครที่เป็นสายกาแฟดริปจะต้องเลิฟ แถมมีเมล็ดกาแฟให้เลือกหลายแบบ ใครผ่านไปแถวนี้แนะนำให้แวะเลย
Location : 1172 ซอยเจริญกรุง 22 แขวงตลาดน้อย เขตสัมพันธวงศ์ กรุงเทพมหานคร
เวลาเปิด-ปิด : เปิดบริการเวลา 10.00-18.00 น. ปิดทุกวันจันทร์-อังคาร
เบอร์ติดต่อ : 061-2162277
Gu Slow Bar Coffee
![ร้านกาแฟ Slow Bar](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Gu-Slow-Bar-Coffee-q9748021tpjt7w6kw946zx2fob73kp9go8cindzq88.jpeg)
![Gu Slow Bar Coffee](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Gu-Slow-Bar-Coffee0-q97483tel1oyic14aaqp9w4a1uokfhoe0qygkhu5jc.jpeg)
![Gu Slow Bar Coffee](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Gu-Slow-Bar-Coffee9-q97490pr88xzsopby6yn75teuc6ewwazt9sgd6hdhk.jpeg)
![Gu Slow Bar Coffee](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Gu-Slow-Bar-Coffee1-q97488ilj7ve4duaiuru4cxl0s1ehz71pe7vyvn6o8.jpeg)
![Gu Slow Bar Coffee](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Gu-Slow-Bar-Coffee2-q9748d7she1tqfngresyytqvzpe8kgppe1hbd9g7t4.jpeg)
![Gu Slow Bar Coffee](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Gu-Slow-Bar-Coffee3-q9748g1b1w5op9jday0uob19rv0c7k0weffrt3c1ag.jpeg)
![Gu Slow Bar Coffee](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Gu-Slow-Bar-Coffee8-q9748w0ka2rk6mw5pmxicp03vetkuesc4mj0ysocco.jpeg)
![Gu Slow Bar Coffee](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Gu-Slow-Bar-Coffee4-q9748jsnt8atzpdwozncya345eht2cftqy1pq76glk.jpeg)
![Gu Slow Bar Coffee](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Gu-Slow-Bar-Coffee5-q9748mm6dqeoyj9t8iv8nrdhxk3wpfr0rc06612a2w.jpeg)
![Gu Slow Bar Coffee](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Gu-Slow-Bar-Coffee7-q9748t71pknp7t0963pmn7pq397h7bh548kkiysivc.jpeg)
![Gu Slow Bar Coffee](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Gu-Slow-Bar-Coffee6-q9748qdj52ju8z4cmkhqxqfcb3ldk85y3um434wpe0.jpeg)
พลาดไม่ได้กับร้าน Gu Slow Bar Coffee ร้านกาแฟ Slow Bar ย่านวงเวียนใหญ่ ที่คอกาแฟจะต้องรู้จัก เพราะว่าเป็นร้านเด็ดร้านดังที่ต้องไปลองสักครั้ง ซึ่งร้านนี้เป็นร้านกาแฟเล็ก ๆ แต่คุณภาพกาแฟบอกเลยว่าจัดเต็ม เมล็ดกาแฟมีหลายเลือกหลายแบบ รสชาติกลมกล่อม แต่ละแก้วก็จะถูกปรุงด้วยความตั้งใจด้วยมือทุกขั้นตอน บาริสต้าจะค่อย ๆ ทำทีละแก้วด้วยความพิถีพิถัน ในส่วนของบรรยากาศร้านก็จะมีความเงียบสงบ เหมาะกับคนที่แวะมานั่งดื่มกาแฟชิล ๆ คนเดียวในช่วงวันหยุด ใครเบื่อบ้านอยากไปหาที่เงียบ ๆ ต้องไปร้านนี้เลย
- Location : 561 ถนนประชาธิปก แขวงสมเด็จเจ้าพระยา เขตคลองสาน กรุงเทพมหานคร
- เวลาเปิด-ปิด : เปิดบริการเวลา 08.00-18.00 น. ปิดทุกวันอังคาร
- เบอร์ติดต่อ : 081-6227257
292 Slowbar Cafe
![ร้านกาแฟ Slow Bar](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/292-Slowbar-Cafe5-q974n81yi4dz8k2l0bzovks5zy6388oz3kolfpf7go.jpeg)
![292 Slowbar Cafe](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/292-Slowbar-Cafe2-q974mzlesm2ec2evdqc1r4x0nhbsayre2et847rr0o.jpeg)
![292 Slowbar Cafe](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/292-Slowbar-Cafe3-q974n3crjy7jmi9erryk13yv10t95r6bexf61bm6bs.jpeg)
![292 Slowbar Cafe](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/292-Slowbar-Cafe1-q974muw7ufvyq0lp56awwo3pojyy8h8qdrjsptypvs.jpeg)
![292 Slowbar Cafe](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/292-Slowbar-Cafe-q974ms2p9xs3r6psln3176tbweculdxjddlca02weg.jpeg)
ช่วงนี้ใครเบื่อบ้าน อยากออกมาหากาแฟจิบชิล ๆ ในวันหยุดต้องแวะร้าน 292 Slowbar Cafe เป็นร้านกาแฟ Slow Bar ที่อยู่ในตรอกเล็ก ๆ เหมือนขุมทรัพย์ที่เราจะต้องตามหาให้เจอ ใครอยากไปร้านนี้จะต้องเดินเข้าไปซอยสามเสน 10 หรือเดินเข้าทางซอยข้างวัดอินทราวิหารก็ได้ ซึ่งจะมีชื่อร้านบอก ให้เดินไปตามทาง ให้สังเกตบนกำแพง หากเจอกำแพงที่มีการเพ้นม์สีและรูปต่าง ๆ นั่นแปลว่าคุณมาถูกทางแล้ว เห็นร้านเล็ก ๆ แบบนี้ที่ร้านเค้าก็มีหลากหลายแบบให้เลือก กาแฟค่อนข้างเข้มข้น รสชาติดี บรรยากาศรอบ ๆ ร้านก็น่ารัก บริการดี เป็นกันเองแบบสุด ๆ ใครที่เดินเก่ง ๆ แนะนำร้านนี้เลย
Location : 292 ซอยอินทรวิหาร แขวงบางขุนพรหม เขตพระนคร กรุงเทพมหานคร
เวลาเปิด-ปิด : เปิดบริการทุกวัน เวลา 07.00-16.30 น.
เบอร์ติดต่อ : 063-4126292
SUKKO Slow Bar Handcraft Coffee
![ร้านกาแฟ Slow Bar](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/SUKKO-Slow-Bar-Handcraft-Coffee-q975uvo3x45egknq37bwok6v86zsq606fngfucoyh4.jpeg)
![SUKKO Slow Bar Handcraft Coffee](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/SUKKO-Slow-Bar-Handcraft-Coffee0-q975uxjsas7z3skzs855tjpseyqj5k7n3wreswm64o.jpeg)
![SUKKO Slow Bar Handcraft Coffee](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/SUKKO-Slow-Bar-Handcraft-Coffee7-q975v9rormopaq38svfb7yms4z2axmk5hl8q1i41vs.jpeg)
![SUKKO Slow Bar Handcraft Coffee](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/SUKKO-Slow-Bar-Handcraft-Coffee8-q975vbnd5ar9xy0ihw8kcy5pbqt1d0rm5ujp0219jc.jpeg)
![SUKKO Slow Bar Handcraft Coffee](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/SUKKO-Slow-Bar-Handcraft-Coffee1-q975uzfgogajr0i9h8yeyj8plqh9kyf3s62drgjds8.jpeg)
![SUKKO Slow Bar Handcraft Coffee](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/SUKKO-Slow-Bar-Handcraft-Coffee2-q975v1b524d4e8fj69ro3irmsi800cmkgfdcq0glfs.jpeg)
![SUKKO Slow Bar Handcraft Coffee](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/SUKKO-Slow-Bar-Handcraft-Coffee5-q975v60c0ajk0a8petssxzkxrfku2u5852ms4e9mko.jpeg)
![SUKKO Slow Bar Handcraft Coffee](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/SUKKO-Slow-Bar-Handcraft-Coffee6-q975v7w0dym4ni5z3um22z3uy7bki8cotbxr2y6u88.jpeg)
![SUKKO Slow Bar Handcraft Coffee](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/SUKKO-Slow-Bar-Handcraft-Coffee9-q975vdj1iytul5xs6x1thxomiijrsez2u3unylyh6w.jpeg)
![ร้านกาแฟ Slow Bar](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/SUKKO-Slow-Bar-Handcraft-Coffee4-q975v36tfsfp1gcsvakx8iajz9yqfqu14oobokdt3c.jpeg)
ร้านกาแฟ Slow Bar ร้านลับริมแม่น้ำเจ้าพระยา SUKKO Slow Bar Handcraft Coffee บาร์นี้จะตั้งอยู่บนชั้น 4 ซึ่งในอาคารแต่ละชั้นก็สามารถเดินชมหรือว่าไปถ่ายรูปได้ ซึ่งการตกแต่งแต่ละชั้นก็จะเป็นสไตล์วินเทจ มีการสะสมของเก่า ๆ ไว้มากมาย แถมยังมีเทป และแผ่นเสียงขายอีกด้วย ใครชอบแนว ๆ นี้จะต้องเลิฟ ในส่วนของบาร์จะอยู่ชั้น 4 ซึ่งเป็น Rooftop มองเห็นทิวทัศน์แม่น้ำเจ้าพระยาได้ วิวสวย อากาศดี ส่วนกาแฟก็เลิศ มีความเข้มข้น ชื่อว่าร้านนี้เป็นร้านที่ถูกใจคอกาแฟและสายคาเฟ่อย่างแน่นอน
Location : 3 ซอยประดิพัทธิ์ 19 แขวงสามเสนใน เขตพญาไท กรุงเทพมหานคร
เวลาเปิด-ปิด : เปิดบริการเวลา 10.00-18.00 น. ปิดทุกวันอังคาร
เบอร์ติดต่อ : 082-5156009
NANA Hunter Coffee Roasters
![ร้านกาแฟ Slow Bar](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/NANA-Hunter-Coffee-Roasters2-q976i48gvnylhiwke8xvbp33x4gh0s9aao2kym8knc.jpeg)
![NANA Hunter Coffee Roasters](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/NANA-Hunter-Coffee-Roasters8-q976ivhsduzwu7syz2q1u07h5aq4809i2eznvn45mw.jpeg)
![NANA Hunter Coffee Roasters](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/NANA-Hunter-Coffee-Roasters5-q976ihe7jcgm02dg9emnalrk8inm0jpj0h7dohp288.jpeg)
![NANA Hunter Coffee Roasters](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/NANA-Hunter-Coffee-Roasters3-q976i8xntu513kpqmsz065wew1tb39rxzbc0d01ls8.jpeg)
![NANA Hunter Coffee Roasters](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/NANA-Hunter-Coffee-Roasters7-q976ipur8us6wk15w0aaf1mpkzhwxtn41n2qzzcio8.jpeg)
![NANA Hunter Coffee Roasters](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/NANA-Hunter-Coffee-Roasters1-q976i0h44btg732107bd1q19jkz05zucy5gn1ie5c8.jpeg)
![NANA Hunter Coffee Roasters](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/NANA-Hunter-Coffee-Roasters-q976hvrx65n0l18urna8797yknm63ibp9i77n4l47c.jpeg)
![NANA Hunter Coffee Roasters](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/NANA-Hunter-Coffee-Roasters4-q976icp0l6a6e0ka0ulig4y99lary26vbtxya3w13c.jpeg)
![NANA Hunter Coffee Roasters](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/NANA-Hunter-Coffee-Roasters6-q976im3ehin1m46mhyns52kv7g0g3186p4gt2vi3d4.jpeg)
ใครที่เป็นคอกาแฟจะต้องรู้จักกับชื่อนี้แน่นอน NANA Hunter Coffee Roasters ร้านกาแฟ Slow Bar เป็นร้านกาแฟคุณภาพ ที่คัดสรรวัตถุดิบที่เต็มไปด้วยความอร่อย สดใหม่ บาริสต้าใส่ใจในคุณภาพแบบแก้วต่อแก้ว บรรจงทำด้วยความตั้งใจ ทำให้รสชาติออกมาถูกปากชาวกาแฟเลิฟเวอร์ ซึ่งเมนูของที่ร้านก็มีค่อนข้างเยอะ การตกแต่งร้านก็เน้นความเรียบง่าย สบายตา ร้านโปร่ง อากาศถ่ายเทดี มีโต๊ะนั่งไว้รองรับเยอะ นอกจากเครื่องดื่มแล้ว เบเกอรี่ของที่ร้านก็ไม่ธรรมดา สั่งมาทานแล้วไม่ผิดหวังแน่นอน
Location : 445/8 ถนนประดิษฐ์มนูธรรม แขวงวังทองหลาง เขตวังทองหลาง กรุงเทพมหานคร
เวลาเปิด-ปิด : เปิดบริการทุกวัน เวลา 07.00-17.30 น.
เบอร์ติดต่อ : 088-5554724
Other Café
![ร้านกาแฟ Slow Bar](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Other-Cafe2-q9770lq7ad9ltg1wg8lqd15ghxccehn8u5ycqitua0.jpeg)
![Other Café](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Other-Cafe.--q977011r40haq0vxsznxu6dbfg69p5d5fblo6foi2w.jpeg)
![Other Café](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Other-Cafe1-q9770h10c7367e8q7oklikc5izzic04l5ioxc50t54.jpeg)
![Other Café](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Other-Cafe0-q9770cbte0wqlcfjz4jgo3iuk2mo9ilxgvfhxr7s08.jpeg)
![Other Café](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Other-Cafe7-q97711pgijvhateouxie1f4alh5l1ceokd1lw865c8.jpeg)
![Other Café](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Other-Cafe8-q97714iz31zc9nalegq9qweodmroofpvkr02c21ytk.jpeg)
![Other Café](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Other-Cafe%E0%B9%85-q9771a6082727b2ehj615uzfxxzvymc9liwz7ptls8.jpeg)
![Other Café](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Other-Cafe--q9771ev768dhtcvkq3760bsqwvcq13uxa66em3mmx4.jpeg)
![Other Café](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Other-Cafe4-q9770v4l6pmh1jo8xco01ys2fs20jgok7gh7jafwjs.jpeg)
![Other Café](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Other-Cafe6-q9770yvxy1rmbzisbeaibxtwtbjhe93hjz35geabuw.jpeg)
![ร้านกาแฟ Slow Bar](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Other-Cafe.-1-1-q97705qy26nqc2p41jp2on6medj3rmvt3yv3kthj7s.jpeg)
ชาวรางน้ำพลาดไม่ได้ กับร้าน Other Café เป็นร้านกาแฟ Slow Bar เล็ก ๆ ที่มีสไตล์การตกแต่งร้านที่โดดเด่น และแตกต่างจากร้านทั่ว ๆ ไป ร้านจะเน้นความเรียบง่าย ส่วนใหญ่จะเป็นการตกแต่งด้วยอิฐ และปูนเปลือย แต่ก็ยังคงมีความมินิมอลอยู่ บริเวณกลางร้านจะเป็นในส่วนของ Slow Bar จะมีบาริสต้าคอยทำกาแฟแต่ละแก้วด้วยความปราณีต และใจเย็น ทำแก้วต่อแก้ว เราก็สามารถนั่งมองเพลิน ๆ ดื่มด่ำกับบรรยากาศและสูดกลิ่นกาแฟหอม ๆ ให้ผ่อนคลายได้ไปพร้อม ๆ กัน รสชาติกาแฟจะมีความเข้มข้น เหมาะกับคนที่ชอบทานเข้ม ๆ ใครเป็นคอกาแฟรับรองว่าต้องเลิฟ
Location : 101/7 ถนนรางน้ำ แขวงถนนพญาไท เขตราชเทวี กรุงเทพมหานคร
เวลาเปิด-ปิด : เปิดบริการทุกวัน เวลา 08.00-19.00 น.
เบอร์ติดต่อ : 064-6152893
Monochrome
![ร้านกาแฟ Slow Bar](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Monochrome-q977levklbr4untpxqfe2a3ty0rvt99bd5wc81z2iw.jpeg)
![Monochrome](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Monochrome1-q977limxcnwa53o9bs1wc95obk9co1o8poia55thu0.jpeg)
![Monochrome](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Monochrome2-q977ljkrjhxkgpmw6agiwqx4wy4pvqrz1t5rmfs3ns.jpeg)
![Monochrome](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Monochrome4-q977lo9yho402rg2euhnr7qfvvhjy8amqgf70tl4so.jpeg)
ใครอยู่แถวเส้นถนนเดโช ต้องไปทำความรู้จักกับร้าน Monochrome ร้านกาแฟ Slow Bar ตั้งอยู่ริมถนนเดโชที่แค่เดินผ่านก็สัมผัสได้ถึงความอบอุ่น เป็นร้านกาแฟที่ให้ฟีลย้อนยุคเบา ๆ เปิดเพลงคลอสร้างบรรยากาศให้ผู้ที่มาดื่มกาแฟรู้สึกผ่อนคลายมากขึ้น เมล็ดกาแฟมีให้เลือกหลายแบบ ใครที่กำลังเข้าวงการกาแฟก็ไม่ต้องเขินอาย เพราะบาริสต้าของที่ร้านให้คำแนะนำวิธีการดื่มให้หลากหลายแบบ รสชาติกาแฟก็สามารถเลือกได้ตามความชอบ เครื่องดื่มก็มีค่อนข้างหลากหลาย ราคาไม่แรง อยู่ที่ 100 ต้น ๆ เท่านั้น ใครกำลังหัดทานกาแฟต้องมาร้านนี้เลย รับรองว่าไม่ผิดหวังแน่นอน
- Location : 8 ถนนเดโช แขวงสุริยวงศ์ เขตบางรัก กรุงเทพมหานคร
- เวลาเปิด-ปิด : เปิดบริการทุกวัน เวลา 07.30-16.00 น.
- เบอร์ติดต่อ : 098-2854465
Labyrinth Cafe
![ร้านกาแฟ Slow Bar](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Labyrinth-Cafe6-q9783psfo6t4xb8m258v45tyd4k6p2x5jr7pn0u3d4.jpeg)
![Labyrinth Cafe](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Labyrinth-Cafe4-q978412hy78ksms88a4dy2zhhr0l9g5xlb1jecddag.jpeg)
![Labyrinth Cafe](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Labyrinth-Cafe-q9783cmp0ib4errq6zk3595i1qd1pbgwty2wx5dls8.jpeg)
![Labyrinth Cafe](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Labyrinth-Cafe3-q9783i9q5iiucfjja1zuk7q9m1l8zi3aupztst58qw.jpeg)
![Labyrinth Cafe](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Labyrinth-Cafe1-q9783eide6dp1zozw0dca8of8i3s4podi7dvvpatfs.jpeg)
![Labyrinth Cafe](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Labyrinth-Cafe5-q9783m12wunzmve2o3mcu6s3zl2puai878lrpwzo20.jpeg)
![Labyrinth Cafe](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Labyrinth-Cafe8-q9783y8zdp4ptswboqwi8lp3plehmcuqkx32yihjt4.jpeg)
![Labyrinth Cafe](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Labyrinth-Cafe2-q9783ge1rug9p7m9l16lf87cf9uik3vu6gouu9813c.jpeg)
![Labyrinth Cafe](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Labyrinth-Cafe7-q9783uhmmczkjd1sap9zymn9c1x0rkft8eh51en4i0.jpeg)
![Labyrinth Cafe](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Labyrinth-Cafe9-q97842y6bvb5fuphxaxn32ieoirboude9kcicwaky0.jpeg)
ชาวปทุมวันและนักดื่มคอกาแฟทั้งหลายต้องห้ามพลาด ร้าน Labyrinth Cafe (แล็บลิ้นน คาเฟ่) ร้านกาแฟ Slow Bar ที่หลายคนเลื่องลือถึงรสชาติกาแฟ ที่อร่อย เข้มข้น มีความหอมแบบจัดเต็ม ใครได้ไปลองก็ต้องติดใจ และที่ไม่พูดถึงไม่ได้ก็คือสไตล์การตกแต่งร้าน ร้านจะเป็นสไตล์ลอฟต์ เป็นอาคารเก่า ที่มีการเพิ่มลูกเล่นต่าง ๆ ตามผนัง ทั้งรูปภาพ ของตกแต่ง บันได ที่พื้นมีการโรยหินเอาไว้ ร้านจะมีความทึบ แสงสลัว ๆ มีการเล่นแสงไฟเบา ๆ ให้ความรู้สึกดิบ เถื่อน เหมาะกับการมาจิบกาแฟ และถ่ายรูปชิค ๆ เก๋ ๆ ใครผ่านไปแถวนี้ก็อย่าลืมแวะไปลิ้มลองกาแฟกันได้
Location : 1527 ถนนพระรามที่ ๔ แขวงปทุมวัน เขตปทุมวัน กรุงเทพมหานคร
เวลาเปิด-ปิด : เปิดบริการเวลา 10.00-18.00 น. ปิดทุกวันจันทร์
เบอร์ติดต่อ : 080-2964965
Aso Coffee
![ร้านกาแฟ Slow Bar](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Aso-Coffee3-q978o0516gkxibrqlexzfjj3xikdtwglc63zj0r72g.jpeg)
![Aso Coffee](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Aso-Coffee5-q978o6pwiatxrli6izsdezvc37nybs6pp2odvyhfuw.jpeg)
![Aso Coffee](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Aso-Coffee%E0%B9%85-q978o3wdxsq2srm9zgkhpikyb21uoovioopxg4lmdk.jpeg)
![Aso Coffee](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Aso-Coffee-q978nrohgy9clu40ytacb3nyl1q2wmj0b08m7j3qmg.jpeg)
![Aso Coffee](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Aso-Coffee1-q978nui01gd7knzxici80kycd7c6jpu7be72nczk3s.jpeg)
![Aso Coffee](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Aso-Coffee4-q978o12vdam7txqdfxcm01akiwfr1lkboarh0apsw8.jpeg)
![Aso Coffee](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Aso-Coffee2-q978ny9cssicv3ugwe4qak06qqtnei94nwt0kgtzew.jpeg)
ปิดท้ายด้วยร้านกาแฟ Slow Bar ร้าน Aso Coffee ก่อนอื่นที่ต้องพูดถึงเลยก็คือ สไตล์การตกแต่งร้าน ร้านจะตกแต่งแบบง่าย ๆ มีต้นไม้ประดับอยู่ตามมุมต่าง ๆ เพิ่มความรู้สึกสดชื่นและเพิ่มชีวิตชีวาให้กับร้านได้ดีทีเดียว แถมมีโต๊ะให้เลือกนั่งหลายแบบ มีสองโซนให้เลือกนั่ง ร้านกว้างขวาง ใครที่ชอบความเป็นส่วนตัวก็มีมุมเงียบ ๆ ให้ไปนั่งคุยงานหรืออ่านหนังสือชิล ๆ ในส่วนของกาแฟก็มีให้เลือกหลายแบบ ใครที่เป็นสาย Slow Bar ก็มีให้เลือกชงหลายวิธี รับรองว่าถูกใจแน่นอน วันหยุดนี้ไม่รู้จะไปไหนก็ลองแวะไปกันได้
- Location : 55 ซอยศรีนครินทร์ 55 แขวงหนองบอน เขต ประเวศ กรุงเทพมหานคร
- เวลาเปิด-ปิด : เปิดบริการทุกวันเวลา 07.30-17.00 น.
- เบอร์ติดต่อ : 062-5789979
เป็นยังไงกันบ้างกับ 10 ร้านกาแฟ Slow Bar ที่เราพาไปเช็คอินกันในวันนี้ แต่ละร้านบอกเลยว่าเป็นร้านเด็ดในแต่ละย่าน ที่เราคัดสรรมาให้ทุกคน ซึ่งเหมาะกับทั้งคอกาแฟและชาว Cafe Hopping เพราะเป็นร้านที่มีกาแฟรสชาติดี คุณภาพของกาแฟเลิศ มีให้เลือกหลากหลายแบบ แถมบรรยากาศร้านก็ดีเหมาะกับการดื่มรสชาติกาแฟ เหมาะกับวันพักผ่อนชิล ๆ แถมมีการตกแต่งร้านที่มีเอกลักษณ์เฉพาะของแต่ละร้าน ซึ่งถูกใจสายคาเฟ่ แชะภาพกันสนุกแน่นอน
สามารถติดตามโปรโมชั่น ที่ไม่ควรพลาดได้ที่ Facebook : Hungry Hub แอปจองมื้อพิเศษอันดับ 1 ของไทย