หลังจากที่ศูนย์สิริกิติ์ได้รีโนเวทใหม่แบบสวยสดงดงาม ทำให้น่าเดินขึ้นมากกว่าเดิมมาก ๆ จึงทำให้มีการจัดงาน นิทรรศการ และเปิดบูธต่าง ๆ อย่างต่อเนื่อง และก็ส่งผลต่อร้านอาหารดัง ๆ ทั้งหลายมาเปิดสาขาที่นี่ ซึ่งแต่ละร้านก็มีเอกลักษณ์ของตัวเอง มีทั้งร้านอาหารไทย อาหารจีน อาหารอิตาเลียน อาหารญี่ปุ่น และอีกหลายสัญชาติ วันนี้เราจึงจะพาทุกคนไปส่อง 8 ร้านอาหารในศูนย์สิริกิติ์ อร่อยเด็ดแบบไม่ควรพลาด
พาส่อง 8 ร้านอาหารในศูนย์สิริกิติ์ อร่อยเด็ดแบบไม่ควรพลาด
VANTAGE POINT
![ร้านอาหารในศูนย์สิริกิติ์](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/DSC_4303-scaled-q8ntnnas2t2usebmk0z1152gbgdd3n3oa9rmusyihg.jpg)
![Vantage Point](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/DSC_4370-scaled-q8nturwpwku4txyvxlw6fubahn8kh0ee9jv6vce1as.jpg)
![Vantage Point](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/DSC_4350-scaled-q8ntoyapkiv6wwfcxladht7i0pxpsia94qdwun0tuc.jpg)
![Vantage Point](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/DSC_4334-scaled-q8nto3a1azoq9roeypvopj1af06lqhv40guw0iatjo.jpg)
![Vantage Point](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/DSC_4345-scaled-q8ntoj9aj6alr517descdx04ijzudcmjqny567n4lw.jpg)
![DSC_4359](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/DSC_4359-scaled-q8ntubxgoe89ckm3iwzirgcge3fbu5myjcrxpn1q8k.jpg)
![Vantage Point](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/DSC_4381-scaled-q8ntv6y4xxepzpd1hse7jqinzt6fw623nmayjrrqj8.jpg)
![Vantage Point](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/DSC_4329-scaled-q8ntw2wneamgyg2mb67iwigc6wsx5vkz40hgv6gcno.jpg)
![Vantage Point](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/DSC_4321-scaled-q8ntwivwmh8cftfepv46kwf6agm5sqceu7kq0vsnpw.jpg)
![Vantage Point](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/DSC_4489-scaled-q8ntvmxe640lh2ptwhav84hi3czoj0tjdte7ph41lg.jpg)
![Vantage Point](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/DSC_4408-scaled-q8ntpe9ysph2e9s5ca71676c49qyfd1ouxh60cd4wk.jpg)
ร้านแรกที่จะพาไปส่องขอยกให้ร้าน VANTAGE POINT ร้านที่เพิ่งเปิดได้ไม่นานแต่ก็คิวทอง มีลูกค้าแวะเวียนมาแบบไม่ขาดสาย เพราะเป็นร้านที่แตกต่างจากร้านอื่นอย่างสิ้นเชิง เป็นร้านใหญ่ มีอาหารให้เลือกหลากหลาย คุณภาพดี มีความสดใหม่ ปรุงใหม่จานต่อจาน มีครบเครื่องทั้งอาหารคาว อาหารหวาน และทีเด็ดอยู่ที่บรรยากาศของร้าน ร้านอยู่ชั้น 2 สามารถชมวิวสวนเบญจกิติ และบึงน้ำได้แบบฟิน มีการจัดโซนให้นั่งทั้ง Indoor และ Outdoor สามารถรองรับลูกค้าได้หลายแบบ จะมาเป็นกลุ่มหรือมาคนเดียวก็ไม่มีปัญหา ใครมาทำธุระนี่ต้องห้ามพลาด
Man Fu Yuan
![Man Fu Yuan](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Man-Fu-Yuan-q8o2txt5l182fmjzvspm6sjevoejusc6d2bvp38c2c.webp)
![Man Fu Yuan1](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Man-Fu-Yuan1-q8o2u0mo5jbxegfwfbxhw9tsnu0nhvnddgac4x45jo.webp)
![Man Fu Yuan2](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Man-Fu-Yuan2-q8o2u3g6q1fsdabsyv5dlr46fzmr4yykdu8skqzz10.webp)
![Man Fu Yuan3](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Man-Fu-Yuan3-q8o2u77jhdkxnq6ccwrvvq60tj47zrdhqcuqhuuec4.webp)
![ร้านอาหารในศูนย์สิริกิติ์](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Man-Fu-Yuan4-q8o2uglxdpxsvtsou0u5knsmrdtw4qet3ndlamgglw.webp)
คิดถึงอาหารจีน ให้คิดถึง Man Fu Yuan ร้านอาหารจีนเจ้าดังในศูนย์สิริกิติ์ ร้านลับที่ไม่ลับของคนชอบอาหารจีน ร้านนี้จะเป็นร้านอาหารจีน สไตล์กวางตุ้ง ตัวร้านตกแต่งเรียบ ๆ แต่หรูหรา ส่วนอาหารก็มีความหลากหลาย ไม่ว่าจะเป็น กระเพาะปลาน้ำแดง ผัดหมี่แห้งสไตล์ฮ่องกง และเมนูทานเล่นอย่าง ฮะเก๋า ซาลาเปา และอีกมากมาย คุณภาพอาหารและรสชาติบอกเลยว่าไม่มีผิดหวัง สามารถอิ่มอร่อยได้ทั้งเด็กและผู้ใหญ่ แถมได้ลิ้มรสอาหารจีนแท้ ๆ กับบรรยากาศสุดฟิน รับรองว่าติดใจอย่างแน่นอน
Hainanese Chicken Rice Queen Sirikit National Convention Center
![Hainanese Chicken Rice Queen Sirikit National Convention Center](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/LINE_ALBUM_2023.2.17_230217_2-q8o20ih1mqxwz3aqpkt2mpuxeffvvwionf3nu8v0us.jpg)
![Hainanese Chicken Rice Queen Sirikit National Convention Center](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/LINE_ALBUM_2023.2.17_230217_5-q8o20o42rr5mwr2jsn8u1ofoyqo36352o70kpwmntg.jpg)
![Hainanese Chicken Rice Queen Sirikit National Convention Center](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/LINE_ALBUM_2023.2.17_230217_6-q8o20tr3wrdcueucvpolgn0gj1wag9rgoyxhlkeas4.jpg)
![Hainanese Chicken Rice Queen Sirikit National Convention Center](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/LINE_ALBUM_2023.2.17_230217_9-q8o20ygauxjsggnj49pqb3trhz94ira4dm6wzy7bx0.jpg)
![Hainanese Chicken Rice Queen Sirikit National Convention Center](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/LINE_ALBUM_2023.2.17_230217_7-q8o215z0dlu31cclwcyqv1xg92828c3z2nesu5w6j8.jpg)
![Hainanese Chicken Rice Queen Sirikit National Convention Center](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/LINE_ALBUM_2023.2.17_230217_8-q8o21ao7bs0ine5s4wzvpiqr7zkwatmmrao88jp7o4.jpg)
![ร้านอาหารในศูนย์สิริกิติ์](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/S__5579112-q8o2143bzxrie4fc7c5hq2ej2ahbsxwiee3tvlyyvo.jpg)
บอกเลยว่าร้านนี้ติด Top ร้านอาหารในศูนย์สิริกิติ์ กับร้านข้าวมันไก่อย่าง Hainanese Chicken Rice แต่ไม่ใช่ร้านข้าวมันไก่ธรรมดาทั่วไป ใครเคยมาทานก็ต้องยกร้านนี้ขึ้นหิ้งกันเลยทีเดียว เพราะข้าวนุ่ม หอม เมล็ดข้าวเรียงสวย ส่วนเนื้อไก่ก็ชุ่มฉ่ำกำลังดี ไม่แฉะ ไม่เหนียวหรือเปื่อยเกินไป สับมาแบบชิ้นโต ๆ ไม่ทุบไก่ให้แบนเหมือนร้านที่เคยทาน หนังเด้ง บอกเลยว่าฟิน นอกจากข้าวมันไก่แล้ว ที่ร้านก็มีอีกหลายเมนูให้เลือกทาน นับว่าเป็นเมนูที่ทานง่าย ราคาไม่แรง รับรองว่าถูกปากถูกใจหลาย ๆ คนแน่นอน
On the Table
![on the table](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/on-the-table6-q8pi37p0bd9kl86vrxe7ln6t7za3rqy7qbqd9h82z8.jpeg)
![on the table](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/on-the-table8-q8pi3dc1gdhaivyouztz0lrksaib1xklr3na54zpxw.jpeg)
![on the table](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/on-the-table-1-q8pi263gpzu3otphvh54twodgkff7usy95my2ertw4.jpeg)
![on the table](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/on-the-table-2-q8pi28wzahxynnlef0d0jdyr8q1iuy459jlei8nndg.jpeg)
![on the table](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/on-the-table-5-q8pi2l4vrceoul3nfnn5xsvqyqdan0gnn82pqu5j4k.jpeg)
![on the table](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/on-the-table-6-q8pi2n0k50h9ht0x4ogf2seo5i412eo4bhdope2qs4.jpeg)
![on the table](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/on-the-table-7-q8pi2nyebuijtezjz6v1na64qvzea3runm166o1clw.jpeg)
![on the table](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/on-the-table-q8pi2snla0ozfgsq7qw6hqzfptc8claic9all1udqs.jpeg)
![on the table](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/on-the-table5-q8pi36r64j8a9m88xezl15fcmleqk1uhe72vs79h5g.jpeg)
มาต่อกันที่ร้านอาหารญี่ปุ่น อย่าง On the Table เป็นอีกหนึ่งร้านที่ถ้าแวะมาศูนย์สิริกิติ์ก็ต้องไปทานให้ได้ เพราะอาหารเค้าจัดเต็มกับคุณภาพแบบสุด ๆ อาหารอร่อย รสชาติดี วัตถุดิบต่าง ๆ คัดมาแบบสดใหม่วันต่อวัน เมนูเด็ด ๆ ที่พลาดไม่ได้เลยก็คือ ผักโขมอบชีส ซี่โครงหมูย่าง สไปซี่ซีฟู้ดซูชิลาวา พิซซ่าต้มยำกุ้ง และอีกหลายรายการ ใครไปทานอาจจะต้องรอนานนิดนึง เพราะว่าร้านไม่ใหญ่มาก คนไปทานกันเยอะ เพราะเป็นร้านที่มีเมนูหลากหลาย ทานได้ทั้งเด็กและผู้ใหญ่ เท่านั้นยังไม่พอ ใครที่เป็น vegan ที่นี่ก็มีเมนูให้เลือกแบบจุก ๆ บอกเลยว่ามาร้านนี้คุ้มค่าคุ้มราคามาก
Red Lobster
![red lobster](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/red-lobster-q8o8isqv35nss4zhnckgm3hzouoffzm5v0vj23hfys.jpeg)
![ร้านอาหารในศูนย์สิริกิติ์](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/red-lobster-4-q8o8iqv6phl84x27ybr7h3z2i2xp0lep6rkk3jk8b8.jpeg)
![red lobster 1](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/red-lobster-1-q8o8iumjgtqdfcwrcddpr30wvmf5vdtmja6i0nenmc.jpeg)
![red lobster 2](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/red-lobster-2-q8o8in3ty5g2uh7oka4p74x84jg85szru8ym6fpt04.jpeg)
อีกร้านที่ไม่ควรพลาด Red Lobster เป็นร้านอาหารในศูนย์สิริกิติ์ ที่ต้องไปลองสักครั้ง เพราะว่าเป็นร้านที่เราสามารถมั่นใจได้ว่า มีแต่วัตถุดิบคุณภาพดี สดใหม่ ได้มาตรฐาน วัตถุดิบหลักของทางร้านที่ไม่ควรพลาดที่จะสั่งก็คือ ล็อบสเตอร์ เพราะทางร้านเคลมว่าเป็นล็อบสเตอร์สด ๆ ไม่ผ่านกระบวนการแช่แข็งใด ๆ ทำให้มีความสดใหม่ และรสชาติดี และที่นี่ไม่ได้มีแค่เมนูล็อบสเตอร์เท่านั้น ไม่ว่าจะพาสต้า สปาเก็ตตี้ และเมนูทานเล่นอีกมากมาย นอกจากคุณภาพและรสชาติแล้ว การจัดจานก็ดูดี น่าทาน บรรยากาศร้านก็เรียบง่าย บริการเลิศ เป็นร้านเล็ก ๆ ที่เต็มไปด้วยความใส่ใจจริง ๆ
OISHI BiZTORO
![ร้านอาหารในศูนย์สิริกิติ์](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/oishi-bistro-q8uq2ki4t19khm8965k46xbf5zufiavthmkwsv75ec.jpeg)
![oishi biztoro](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/oishi-biztoro-q8uq8lmunriszjguy9exowiwe047wdttbha2ns97h0.jpeg)
ใครอยากทานอาหารญี่ปุ่นแบบง่าย ๆ แนะนำแวะไปที่ร้าน OISHI BiZTORO จัดเต็มกับเมนูราเมน และเมนูข้าวหน้าต่าง ๆ อาหารของที่ร้านก็จะเน้นความสดใหม่ คุณภาพดี รวดเร็ว ทานง่าย อิ่มไว และที่สำคัญ ราคาไม่แรง มีรายการอาหารรวมทั้งของทานเล่นให้เลือกมากว่า 40 เมนู ทานได้มั้งเด็กและผู้ใหญ่ มาที่นี่รับรองว่าอิ่มอร่อยกันทั้งครอบครัว เชื่อว่าเป็นร้านอาหารในศูนย์สิริกิติ์ที่หลายคนนึกถึงเป็นร้านแรก ๆ อย่างแน่นอน
Zen
![ร้านอาหารในศูนย์สิริกิติ์](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/zen4-q8pjseypb11oj7aiedrpy779n5mgy9x1h8wi62h9uc.jpeg)
![zen](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/zen1-q8pjss4fypjp1qre9jghx3vpyjtly1da721avxxrf8.jpeg)
![zen](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/zen5-q8pjsjnw9784593omxsuso0km2zb0rfp5w5xkgaaz8.jpeg)
![zen](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/zen2-q8pjs7fzscrdyblfmaipe93kw2nj8p36s7ombusf84.jpeg)
![zen](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/zen3-q8pjsb7cjowj8rfz0c57o85f9m503hi44qak8ymuj8.jpeg)
![zen](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/zen-q8pjsod37dejrawuvhtzn4tvl0c538ycujfcyu3c44.jpeg)
เมื่อพูดถึงร้านอาหารญี่ปุ่น ขาดร้านนี้ไปไม่ได้เลย กับ Zen ร้านในดวงใจของหลาย ๆ คน เพราะ Zen เป็นร้านที่เน้นคุณภาพของทุกเมนู มีความสดใหม่ เมนูหลากหลาย ทานได้ง่ายทั้งครอบครัว จัดเต็มกับซูชิ ซาชิมิ จนขึ้นชื่อเรื่องปลาดิบที่มีความสดใหม่ ปลาเนื้อแน่น หวานฉ่ำ จนใคร ๆ ก็ติดใจ แถมราคาก็น่ารักสุด ๆ ซึ่งเป็นร้านอาหารในศูนย์สิริกิติ์ที่หลายคนไปกี่ครั้งก็ต้องแวะ แถมบรรยากาศร้านก็ดี ร้านเล็ก ๆ แต่โปร่งโล่ง ไม่แออัด อร่อย ดี ราคาไม่แรง ต้องที่นี่เลย
Hou Yuu
![ร้านอาหารในศูนย์สิริกิติ์](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Hou-Yuu%E2%80%8B-q8poy15cw95373o9j46ituz4ncqtyjsunynau59j4k.jpeg)
![Hou Yuu3](https://blog.hungryhub.com/wp-content/uploads/elementor/thumbs/Hou-Yuu%E2%80%8B3-q8poycff69kj2f7vp921ns4nrz78ix1mpih4lgst1w.jpeg)
ปิดท้ายด้วยร้าน Hou You ร้านอาหารญี่ปุ่นน้องใหม่ ร้านกว้างขวาง สะอาดสะอ้าน ตกแต่งร้านเรียบง่าย สบายตา แต่มาจัดเต็มกับเมนูอาหารแทน ซึ่งแต่ละเมนูบอกเลยว่าอร่อยเด็ด แถมหน้าตาน่าทานแบบสุด ๆ เพราะขึ้นชื่อว่าเป็นร้านอาหารญี่ปุ่นพรีเมียม ไม่ว่าจะเป็น ข้าวหน้าปลาไหลญี่ปุ่นย่างซีอิ๊ว ไก่ทอดซอสนัมบัง ซาชิมิรวมระดับพรีเมียม และอีกหลายรายการ จุดเด่นของร้านนี้คือ เน้นความสดใหม่ ใช้วัตถุดิบคุณภาพสูง ชูรสชาติของวัตถุดิบเป็นหลักสำคัญ และจัดเสิร์ฟมาแบบอลังการสวยงาม สร้างความประทับใจทั้งหน้าตาและรสชาติ
เป็นยังไงกันบ้างกับ 8 ร้านอาหารในศูนย์สิริกิติ์ ที่เราพาไปส่องกันในวันนี้ แต่ละร้านบอกเลยว่าอร่อยเด็ดแบบไม่ควรพลาด ทั้ง 8 ร้านที่เราคัดมานั้นเต็มไปด้วยความอร่อย และคุณภาพ ราคาไม่แรง แถมสามารถทานได้ทั้งครอบครัว ใครไปธุระแถวนั้น หรือว่าไปเดินงานก็แวะไปทานกันได้ รับรองว่าถูกปาก ถูกใจ ไม่ผิดหวังแน่นอน
สามารถติดตามโปรโมชั่น ที่ไม่ควรพลาดได้ที่ Facebook : Hungry Hub แอปจองมื้อพิเศษอันดับ 1 ของไทย